Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ผิดไหมค๊าา ที่เราเอาน้องหมาเข้ามานอนในห้องกับเราอ่า???  

ที่บ้านมีคุณร๊อตไวเลอร์อยู่ 1 ชีวิตค่ะ เรารักมันมากๆๆ เพราะเปนหมาตัวแรกของเราค่ะ
และที่สำคัญคือ แฟนเราเค้าซื้อให้เปนของขวัญ แอบมาเซอร์ไพร้ถึงหน้าบ้านกันเลยทีเดียว
ดูแลกันมา 7 ปีแล้วค่ะ อยู่ด้วยกันมานาน ก้อต้องรักและผูกพันธ์กับเค้าเปนธรรมดาอะค่ะ

ตอนแรกเราให้เค้านอนตรงหน้าประตูห้องเรา ปูผ้านวม แล้วเราจุดยากันยุง แล้วก้อเปิดพัดลมให้
(หน้าห้องเรา จะกว้างพอสมควรค่ะ พอที่จะให้คุณเธอกลิ้งไปกลิ้งมาได้ตามสบาย)

แล้วจู่ๆวันดีคืนดีฝนตก ฟ้าร้อง เสียงฟ้าดังมากๆเลยอะคะ เราก้อกลัวว่าเค้าจะกลัวเสียงฟ้าร้อง
เราไม่อยากให้เค้ารู้สึกเหมือนเราทิ้งเค้าให้อยู่คนเดียว เราเลยพาเค้ามานอนในห้องเรา
ปูผ้านอนให้ตรงปลายเตียง ข้างล่างนะคะ  แล้วก้อนอนเปิดแอร์

ตั้งแต่นั้นคุณเธอติดเลยอะค่ะ พอตอนกลางคืนปุ๊บ ชีเดินเข้ามาเองโดยที่มิได้รับอนุญาตเลย
เดินเข้ามาแล้วทำหน้าประมาณว่า แย้วจุนแม่จาทำไมนู๋หลออออคับบ
เหนหน้าแบ๊วๆของหล่อนแล้วไม่กล้าไล่ออกไปนอนข้างนอกเลยอะค่ะ
เลยให้นอนกันซะข้างในด้วยกัน แถมมีการตดให้เก๊าาาดมด้วยยง่าาา
เก๊าานอนดมตรดตัวเองทู๊กกคืนนเลยย  Y___Y"

ปัญหาคือตอนนี้ลุงของเราอะค่ะ (เค้าเปนคนที่รักสะอาดมากๆๆๆ)
เค้ามาเห็นว่าเราเอาน้องหมาเข้ามานอนในห้อง เค้าก้อว่าเราค่ะ
ว่าเอาไปนอนด้วยกันได้ยังไง ขนมันร่วงเยอะเต็มไปหมด สกปรก
หายใจเข้าไปมีแต่ขนหมา (แต่ลุงอยู่บ้านคนละหลังกับบ้านกับเรา แต่อยู่ในเขตรั้วเดียวกันอะค่ะ)
ตอนแรกเราก้อยังไม่ได้ทำตามที่เค้าบอก จนเค้ามาเห็นรอบที่ 2 อะค่ะ
เค้าก้อบอกว่ายังไม่ให้มันนอนข้างนอกอีกเหรอ เอามันไปนอนในห้องอีกทำไม
ไม่กลัวเปนภูมิแพ้บ้างเหรอ ถ้าเห็นอีกเดี๋ยวจะไม่ให้เลี้ยงแล้ว

ทำไงดีอะค่ะ น้องหมาเราตอนนี้เค้าชินกับการที่นอนในห้องนอนของเราไปซะแล้วอะค่ะ
บางทีก้อเดินเข้ามาหาเราในห้องนอนเองเลย เราเคยให้เค้าออกไปนอนข้างนอกแล้วนะคะ
คืนนึง เพราะคืนนั้นเค้าไปเล่นขี้โคลนมา ตัวเค้าเลอะ เราไม่มีเวลาอาบน้ำให้
เลยให้นอนข้างนอก  เค้าก้อมานั่งเฝ้าอะค่ะ เวลาเราจะปิดประตูห้องนอน
เค้าก้อเอาปาก มากั้นประตูห้องเราไว้ ไม่ให้เราปิดประตู โอ้ยยย พิมพ์ไปน้ำตาไหลไป
สงสารลูกมากๆๆๆ

จากคุณ : ตั้งโอ๋ Za
เขียนเมื่อ : 9 ต.ค. 52 02:22:01

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com