Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

จะขอความช่วยเหลือจากบัญชี ฉุกเฉิน ทำอย่างไรค่ะ  

มีสุนัขอยู่ตัวหนึ่งพันธ์คล้าย เบนจี้อ่ะค่ะ เลยขอเรียกสุนัขตัวนี้ว่า เบนจี้นะค่ะสงสัยถูกคนทำมาปล่อยไว้เพราะอะไรก็ไมทราบ ไม่รู้มันทำความผิดอะไรถึงต้องนำมันมาปล่อยไว้ แรก ๆ มันก็ร้องหาแต่เจ้าของ หาอาหารไม่ทันคนอื่นเค้า(ตอนเห็นครั้งแรกสงสัยเจ้าของคงย้อมสีขนให้มันเพราะมีสีแดงกับสีเขียวติดอยู่ที่ขน) แต่ตอนนี้ขนที่เคยมีสีกลับมีสีดำเข้ามาแทนที่ มีบาดแผลแทนบ้านที่มันเคยอยู่ ตาบอด ไร้คนเหลียวแล แต่ก็ยังมีคนใจบุญแถวนั้นพอให้อาหารกับเบนจี้บ้าง ขี้กลัว ไม่กล้าเข้าใกล้ใครทั้งสิ้น แต่ไม่ขู่ ไม่กัดนะคะ ถ้าใครเข้ามาใกล้เค้าจะเดินหนีอย่างเดียว ตอนนี้เห็นแล้วน่าสงสารจริง ๆ ละที่ไม่เอาไปรักษาเอง ไม่มีทุนทรัพย์จิง ๆ ค่ะ เพราะตอนนี้ก็มีแมวและหมาที่ใช้ทุนตัวเองรักษาอยู่มีอยู่กว่า 10 กว่าตัว เอาไปรักษาแล้วรอดก็มี ไม่รอดก็มี ส่วนที่ที่รอดก็ต้องรับเลี้ยงเอาไว้ ไม่สามารถเอาเค้าไปปล่อยได้ ก็ต้องรับเลี้ยงไว้เอง  และยังมีเคสน้องแมวน้อยมาใหม่อีก ส่วนมากจะเก็บหมาแมวแล้วไปรักษาที่ลาดพร้าวซอย 7 อ่ะค่ะ แต่ตอนนี้ไม่มีทุนทรัพย์ในการรักษา เพราะคนที่เอาหมาแมวมาปล่อยมันเยอะเหลือเกิน เกินกำลังที่คน ๆ เดียวจะรับไหวค่ะ จึงต้องมาขอวามช่วยเหลือ ขอผู้ใจบุญช่วยเหลือน้องหมาตัวนี้ด้วยนะค่ะ และถ้าใครสนใจน้องแมวเข้ามาดูที่กระทู้นี้ได้เลยค่ะ http://www.pantip.com/cafe/jatujak/topic/J8411406/J8411406.html#6 ขอบคุณมาก ๆ ค่ะ

แก้ไขเมื่อ 09 ต.ค. 52 21:09:20

แก้ไขเมื่อ 09 ต.ค. 52 19:51:32

จากคุณ : pailinple
เขียนเมื่อ : 9 ต.ค. 52 14:35:29

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com