Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ขอรบกวนใช้พื้นที่ในห้องนี้เพื่อส่งถึงใครบางคน ณ ที่แห่งนี้  

ผมอยู่ในห้องนี้มาก็เกือบหนึ่งปี ในเมื่อวันนี้มีคนไม่อยากให้ผมอยู่ ผมก็จะไปครับ จะได้ไม่ต้องมาคอยใส่ร้ายผม หรือว่าผมทั้งทางตรงและทางอ้อม

เพื่อเป็นการทำให้ทุกๆ คนนั้นสบายใจกับสิ่งที่คุณทำ ผมคงไม่สามารถที่จะอยู่ได้ ในเมื่อผมนั้นไม่ต้องการให้ผมต้องเสียชื่อไปมากกว่านี้

ผมคงไม่สามารถที่จะทนการให้ร้ายของคุณที่คอยว่ากล่าวผมผ่านคนต่าง ๆ ทั้งที่รู้จักและไม่รู้จักผม

เอาเป็นว่าคุณสบายใจได้เลยครับ ผมคงไม่เอาชื่อเสียงและอนาคตของผมเข้ามาเสี่ยง หรือไม่เอาสิ่งเหล่านี้ต้องมาทำให้ผมเสียชื่ออีกแล้วครับ

ผมหวังว่าคนที่ได้กล่าวว่าร้ายผมไว้หวังว่าคุณจะรู้ตัวนะครับ แล้วก็หวังว่าคุณจะไม่ไปว่าร้ายผมหรือใคร ๆ อีกนะครับ

เพราะคุณก็คงเห็นแล้วว่าสิ่งที่คุณว่าคนอื่นไว้ มันไม่ได้เป็นจริง และสิ่งนั้นก็กลับย้อนกลับไปหาตัวเองนั่นแหละ

สำหรับใครที่ได้ไปรับฟังเรื่องอะไรไม่ดี หรือคำพูดใด ๆ ที่เกี่ยวกับตัวผม ก็แล้วแต่ละกันครับว่าใครจะเชื่อ หรือไม่เชื่อ แต่ผมก็หวังว่าการกระทำของผมคงเป็นเครื่องพิสูจน์และชี้ให้เห็นได้นะครับ

ผมเหนื่อย เหนื่อยกับการต้องมาคอยแก้ข่าว ต้องมานั่งคอยอธิบายกับสิ่งต่าง ๆที่มันไม่ใช่ตัวตนของผม

ผมยังเคยคิดว่าเราไม่เคยทำใคร หรือเคยว่าร้ายใคร แต่เพียงแค่เราไม่อ่อนข้อให้เขาหรือ ถึงโดนเขาว่าร้ายอย่างนู้นอย่างนี้ตลอด

ผมคิดว่าถึงว่าเวลาสักทีที่ผมคงต้องถอยออกมา  ผมคงทนไม่ได้ครับ ทำดีผมทำได้ แล้วผมก็กำลังทำอยู่

แค่ในเมื่อผมทำไปแล้ว กลับได้รับสิ่งต่าง ๆ เหล่านี้กลับมา ผมคิดว่าผมกลับมานั่งอยู่เฉย ๆ มันจะดีกว่ากระมัง

สำหรับสุดท้ายนี้ ใครอยากจะแชร์อะไร หรือจะว่าอย่างไรก็ยินดีรับฟังครับ
ขอขอบคุณสำหรับทุกความรู้สึกดี ๆ ทุกความเห็นห่วงแล้วก็ทุกมิตรภาพนะครับ

สิ่งใดที่ผมอาจจะแซวแรงไป หรือเกินเลยไปผมก็ขออภัยนะครับ
ขอขอบคุณสำหรับทุก ๆ สิ่ง และขอโทษสำหรับทุกสิ่งที่อาจทำพลาดไปด้วยนะครับ

จากคุณ : Paper Mask
เขียนเมื่อ : 12 ต.ค. 52 09:47:42

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com