Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

พ่อมันเป็นใคร ++++++++++ เปิดเคส บัญชี 4ขา เตี้ย บางโฉลง ++++++++++++  

ไม่อยากช่วยก็ต้องช่วย ไม่อยากเดือดร้อน แต่มันทำไงได้ อย่างน้อยคนที่เค้ามาตามให้เราไปช่วย อย่างน้อยเค้าก็ยังไม่นิ่งดูดายที่จะช่วยเหลือเจ้าเตี้ย

เตี้ย พยายามคลอดลูกเมื่อคืนวันศุกร์ ประมาณ 3-4 ทุ่ม ร้องโหยหวน แต่เราไม่ได้ยิน เพราะอยู่ไกลกัน ตอนเช้า ป้ายามมาเคาะห้องเรียกแต่เช้าว่าให้ช่วยไปดูหน่อย ไปดูแล้ว ก็เลยหาคนช่วย

หวยมาออกที่ พี่บี Nongthee ขอบคุณมากๆนะคะพี่ ถ้าไม่ได้พี่ จุ๊บก็ไม่กล้าพาเค้าไปโรงพยาบาล กลัวสารพัด กลัวถูกหวยอีกรอบ กลัวทุกอย่าง อย่างที่บอก ไม่กล้าทำอะไร เพราะกลัวจะเป็นการหาเรื่องใส่ตัว

ปรากฏว่า เตี้ยคลอดลูกตาย ไป 1 ตัว รอด 1 ตัว อยู่ในท้องอีก 5 ตัว (หลังจากได้ผ่าคลอดที่ รพ.สัตวสวนหลวงแล้วตอน 9 โมงเช้าวันเสาร์) ปรากฏว่ามีเด็กหัวแข็งรอดมาได้อีก 4 ตัว ตายไป 1 ตัว สรุป ลูกเตี้ยรอดมา 5 ตัว คุณหมอบอกว่าแข็งแรงดีทุกตัว

อีก ประมาณ 10 วันถึงจะไปรับเพราะ เค้าเป็นหมาจรจัด กลัวแผลไม่หายดีแล้วจะติดเชื้อค่ะ

ค่ารักษา ตกอยู่ที่ เกือบๆ 6000 บาท เครียดมาก แต่ก็อุ่นใจที่พี่ๆเพื่อนๆไม่เคยทิ้งกัน ขอบคุณทุกคนล่วงหน้า ที่ช่วยแม่หมามือใหม่ ไม่เคยท้องมาก่อนนะคะ

ที่ตั้งหัวกระทู้ว่า พ่อมันเป็นใคร เพราะว่า แม่ก็ออกจะขาว ลูกดำสนิททุกตัวเลยค่ะ ขอเปิดเคส เตี้ย บริจาค เข้าโครงการ 4 ขา 1 หางไม่ต่างกัน ลงท้ายด้วย 1 บาท นะคะ เช่น 101 201 301 ตามจำนวนเงินที่จะบริจาคค่ะ

โครงการ 4 ขา 1 หาง ไม่ต่างกัน  ชื่อบัญชี

นวลทิพย์ เกียรติอำไพ

ธนาคากรุงเทพ สาขาเอ็มโพเรี่ยม

เลขที่บัญชี 096-0-43306-8

บริจาคให้ เตี้ย ลงท้ายด้วย 1 ขอบพระคุณค่ะ

แก้ไขเมื่อ 12 ต.ค. 52 18:14:47

แก้ไขเมื่อ 12 ต.ค. 52 18:09:55

แก้ไขเมื่อ 12 ต.ค. 52 17:58:59

จากคุณ : เพลงพันทาง
เขียนเมื่อ : 12 ต.ค. 52 15:14:46

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com