Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

[อัพเดท] อาการ "เข้มเเข็ง" น้องหมาตัวผอมที่เป็นมะเร็ง บัญชีฉุกเฉิน !!!{แตกประเด็นจาก J8407108}  

อาการเข้มแข็ง

หลังจากที่อยู่โรงพยาบาลสัตว์สวนหลวงมา 5 วันค่ะ

ตอนนี้เข้มเเข็งกินข้าวได้บ้าง แล้วแต่อารมณ์เค้าค่ะ

เจ้าหน้าที่ต้องป้อนถึงจะยอมกิน

แต่ถ้าเป็นตับ เข้มแข็งกินเรียบค่ะ เข้มแข็งชอบกินตับมาก

ตอนนี้เข้มแข็งได้กินตับวันละ  2 ไม้ค่ะ

หมอบอกให้กินได้แค่นี้ ถ้ากินมากเกินไปจะไม่ดีค่ะ

ส่วนค่าไตที่ตรวจครั้งที่แล้ว 2.6 ถือว่าสูง

คุณหมอได้ตรวจค่าไตเข้มแข็งใหม่ ตอนนี้ 1.7 ค่ะ ค่าไตเข้มแข็งปกติแล้วค่ะ

เข้มแข็งยังผอมเหมือนเดิม แล้วก็ยังซึม ๆ เหมือนเดิม

คิดว่าน่าจะอยู่ในช่วงที่กำลังปรับตัว เพราะคงยังไม่ชินกับโรงพยาบาล

เข็มแข็งหายไว ๆ นะ กินเยอะ ๆ ด้วย

แล้วจะไปเยี่ยมบ่อย ๆ นะ :)

ปล.พี่หมีขอบคุณมาก ๆ เลยนะคะ ที่เอาข้าวไปให้น้องหมาและช่วยตามอาการน้องหมาให้

จากคุณ : -PaocreaM-
เขียนเมื่อ : 12 ต.ค. 52 22:20:34

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com