Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

พุดเดิ้ล8ตัวติดอยู่ในแฟลตตรงบางปะกอก2วันแล้วค่ะ เนื่องจากเจ้าของหมาถูกตำรวจจับและตอนนี้ไม่รู้ว่าทั้ง8ตัวเป็นยังไงบ้าง  

มีคนโทรมาบอกว่าให้ช่วยน้องหมาด้วย เพราะเจ้าของหมาโดนตำรวจจับข้อหาเกี่ยวกับยาเสพติด และน้องหมา8ตัวอยู่กันลำพังมา2วันแล้ว

ก็เลยให้คนโทรมาไปขอข้อมูลเพิ่มเติมคือ ชื่อคอนโดและเลขที่ห้อง ถ้าข้อมูลที่ได้มาไม่ผิดพลาดน่าจะเป็นเคหะสุขสวัสดิ์ อยู่ตรงข้ามตลาดบางปะกอก และได้โทรไปหาเพื่อนๆที่อยู่ใกล้เคียง

คุณรถถังหน้าบี้แนะนำให้คนที่อยู่ในคอนโดที่เกิดเหตุไปแจ้งความว่าเดือดร้อน เพราะเสียงหมาเห่า เพื่อที่จะช่วยหมาออกมาในเบื้องต้น

แต่ยังไม่รู้ว่าจะเอาหมา8ตัวนี้ไปไว้ที่ไหน ตั้งใจว่าจะไปขอเจ้าอาวาสวัดแถวบ้าน ขอให้หมาอยู่ในกรงที่วัดมีไว้ก่อน เพื่อที่จะพามาหาบ้าน แต่กรงที่เห็นก็มีกรงใหญ่ๆอยู่กรงเดียว

อีกปัญหาคือวันพฤหัสถึงวันเสาร์จขกทต้องไปอยู่บูทที่เมืองทองทุกวันถึง6โมงเย็น

จะมาคอยแจ้งความคืบหน้าค่ะ เป็นห่วงน้องหมามากๆ ไม่รู้ว่าจะมีน้ำกินหรือไม่ ใครอยู่ใกล้ๆและพอจะช่วยอะไรได้บ้าง ติดต่อมาได้นะคะ ตอนนี้มีคนจะช่วยเรื่องรถขนย้ายหมาแล้วค่ะ 0863783917 แป๊กค่ะ

จากคุณ : Clouseau
เขียนเมื่อ : 14 ต.ค. 52 23:55:11

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com