Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ช่วยน้องหมาตัวนี้ด้วยโดนรถชนแถมยังมีคนมาแตะซ้ำอีกค่ะ  

น้องหมาตัวนี้พอดีเราเป็นคนไปเจอโดยบังเอิญค่ะน้องเค้าน่าจะโดนรถทับขาหน้าหรือไม่ก็โดนชนมาอะค่ะแต่ไม่มีบาดแผลที่เป็นแผลสดนะค่ะอาการคือขาหน้าจะบวมมากแล้วน้องเค้าก็มีอาการตัวงอเวลาเดินตลอดเลยค่ะแต่ตอนนี้ได้รักษาน้องเค้าเบื้องต้นแล้วโดยการไปซื้อยาที่ร้านคุณหมอสัตว์แถวบ้านมาป้อนให้เค้าทานแล้วค่ะจะเป็นยาแก้อักเสบ ฆ่าเชื้อ กับยาแก้ปวดกระดูกค่ะตอนนี้ที่ทำได้ก็แค่นี้จริงๆๆค่ะเพราะตกงานมาค่ะไม่มีรายได้เหมือนเมื่อก่อนเห็นเค้าโดนคนแถวนั้นแตะซ้ำยิ่งน่าสงสารมากเลยค่ะตอนนี้น้องเค้านอนอยู่ซอกข้าง 7-11 ส น ตลิ่งชันค่ะ
ตอนแรกว่าจะอุ้มมาไว้ที่บ้านแต่ที่บ้านไม่สะดวกค่ะเพราะต้องดูแลอีกตัวเป็นโรคลมชักค่ะเดียวเค้าจะกัดกันแต่น้องเค้าจับได้ป้อนยาได้ไม่กัดนะค่ะเชื่องมากค่ะถ้าคัยพอมีเวลาก็ไปเยี่ยมดูเค้าได้นะค่ะน่าสงสารมากเมื่อเช้าก็เพิ่งไปป้อนยากับน้ำมาค่ะน้องเค้ากินไม่ได้คงจะเจ็บแผลก็เลยเอาน้ำหวานไปป้อนค่ะก็จะคอยไปดูให้บ่อยๆๆแต่เมื่อเช้าอาการก็ยังทรงๆๆค่ะกินได้แต่น้ำเวลาขยับตัวก็ร้องคงจะปวดขายังไงถ้าคัยว่างหรือพอจะช่วยเค้าได้โปรดแวะมาดูเค้าด้วยนะค่ะออน้องเค้าน่าจะโดนเอามาปล่อยค่ะเห็นแม่ค้าแถวนั้นบอกมาค่ะ โปรดเมตตาช่วยเค้าด้วยนะค่ะ

ป.ล. แพนด้าได้รับความเมตตาจากบัญชีฉุกเฉินแล้วค่ะ

แก้ไขเมื่อ 19 ต.ค. 52 16:38:10

แก้ไขเมื่อ 18 ต.ค. 52 08:46:48

แก้ไขเมื่อ 18 ต.ค. 52 08:34:44

แก้ไขเมื่อ 18 ต.ค. 52 08:27:49

จากคุณ : giggagab
เขียนเมื่อ : 18 ต.ค. 52 08:07:58

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com