Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

[...เปิดเคสบัญชีฉุกเฉิน...] แพนด้า หมาจร 7- 11 ตลิ่งชันโดนรถชนแถมมีคนมาแตะหนูซ้ำอีกค่ะ  

จากกระทู้นี้ ค่ะ http://www.pantip.com/cafe/jatujak/topic/J8445053/J8445053.html
ขอเปิดกระทู้ใหม่เพื่อแจ้งรายละเอียดและอาการของน้อง แพนด้า หมาจร หน้า 7-11 ตลิ่งชันที่ถูกรถชนจนขาหน้าด้านขวาหัก หลอดลมอาจจะมีรอยฉีกจากการถูกรถชนอย่างแรง
หลังจากที่ได้นำเรื่องราวของน้อง แพนด้า มาลงที่เวปนี้ ก็ได้กำลังใจและคำแนะนำจากทุกๆๆท่านจนทำให้คิดว่ายังไงก็ตามจะต้องช่วยน้องให้หายให้ได้ก็เลยลองติดต่อขอใช้ บัญชีฉุกเฉิน และก็สำเร็จ พี่น้องต๋าวก็ติดต่อกลับมารับน้องเข้าบัญชีฉุกเฉินและประสานงานให้โทรหา พี่เอ  ก็ได้รับความช่วยเหลือจากพี่เออย่างราบรื่นพี่เอช่วยประสานงานติดต่อกับทางโรงพยาบาลสัตว์ท่าพระและได้ให้คุณหมอตั้ม มารับน้องถึงที่ (ขอขอบคุณคุณหมอมากค่ะ)ในเวลา 19.00 น. ที่หน้า 7-11 ส.น.ตลิ่งชันเลยค่ะ จาการสอบถามคนแถวนั้นไม่มีคัยเห็นว่าน้อง แพนด้า ถูกรถอะไรชน แต่สภาพที่เห็นครั้งแรกก็รู้เลยว่าอาการน่าเป็นห่วงมาก (ตามไปอ่านรายละเอียดที่เจอได้ในกระทู้ที่แนบมานะค่ะ) แต่ตอนนี้น้องได้ถึงมือ คุณหมอตั้มแล้ว อาการตอนนี้ของน้อง หลักๆๆเลยก็หลอดลมอาจจะฉีก ขาขวาด้านหน้าหักมีอาการบวมช้ำมาก  คุณหมอเลยลองเอากรรไกรมาหนีบที่ขาที่หักน้องมีการตอบสนองค่ะ ชักขาออกแล้วก็บ่นๆๆแสดงว่าเส้นประสาทยังมีการตอบสนองถ้าได้รับการรักษาต่อน้องก็จะกลับมาเหมือนเดิมค่ะแล้วคุณหมอก็เจาะเลือดน้องไปตรวจค่ะส่วนอาการของหลอดลมที่คิดว่าน่าจะฉีกก็จะดำเนินการส่งตัวน้อง แพนด้า ไปโรงพยาบาล ประดิภัทร (เขียนผิดต้องขออภัยด้วยนะค่ะ) เพื่อตรวจเช็คดูรายละเอียดอีกครั้ง เผื่อที่จะได้ทำการรักษาน้อง แพนด้า ต่อไปค่ะ พรุ่งนี้จะมาอัพเดท อาการน้องใหม่นะค่ะจะรีบไปรับน้องไปรักษาต่อและถ่ายภาพมาฝากค่ะ

ขอขอบคุณ  คุณกาแฟรสเสน่หา ที่แนะนำบัญชีฉุกเฉินให้ค่ะ

ขอขอบคุณ  พี่น้องต๋าว พี่เอ และพี่ทีมงานทุกท่านค่ะที่คอยประสานงานด้วยใจ

ขอขอบคุณ  บัญชีฉุกเฉินค่ะ และทุก กำลังใจที่ส่งมานะค่ะทุกท่านที่ร่วมบริจาคเงินเข้าบัญชีฉุกเฉินที่สามารถช่วยต่อชีวิตให้น้องหมาที่น่าสงสาร

แก้ไขเมื่อ 20 ต.ค. 52 00:17:44

จากคุณ : giggagab
เขียนเมื่อ : 19 ต.ค. 52 23:50:37

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com