Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

.. ส่งข่าว หมูปิ้ง.บัญชีฉุกเฉิน..ตอนนี้ไม่ตอบสอนงต่อคีโม...แล้ว T__T  

จากกระทู้ล่าสุดที่ไปเยี่ยม หมูปิ้งและ เจ้าลม พร้อมเด็กๆในสังกัดบัญชีฉุกเฉิน ตาม Link นี้ค่ะ วันที่ 28 / 9 / 52

http://www.pantip.com/cafe/jatujak/topic/J8375575/J8375575.html

.. หลังจาก หมูปิ้ง ได้ย้าย โรงพยาบาล มาเมื่อวันที่ 14 / 9 / 52..
คุณหมอ ที่ รพส. นวลจันทร์ ได้เริ่มทำการฉีด วินคริสติน เข็มแรกให้ หมูปิ้งหลังจากย้าย รพ. เมื่อวันที่ 22 / 9 / 52..
เข็มที่สอง 29 / 9 / 52
เข็มที่สาม 6 / 10 / 52
เข็มที่สี่ 13 / 10 / 52..
..ซึ่งผลที่ออกมาจากที่ UPDATE กับคุณหมอเล็ก เมื่อคืนวันที่ 20 / 10 / 52 ที่ผ่านมา ตรงส่วนที่ยังคงเป็นติ่งเนื้อ เล็กๆที่อยู่ภายในยังคงมีอยู่..คุณหมอให้ความเห็นว่า เนื้อวีจี คงจะไม่ตอบสอนงต่อ ยาแล้ว ...เมื่อวานจึงไม่ได้ทำการฉีด วินคริสตินให้ ..
คุณหมอได้ ให้แนวทางในการรักษาว่า คงจะต้องทำการ จี้ร้อนตรงส่วนที่เป็นติ่งเนี้อที่ยังคงเหลืออยู่โดยการวางยาซึมให้ หมูปิ้ง...แต่คุณหมอจะทำรตรวจเลือดของหมุปิ้งก่อน เพื่อเช็ความพร้อม..หากผลเลือดไม่มีอะไรน่าเป็นห่วง
จะทำการรักษา ประมาณว้น พฤ - ศุกร์ นี้ค่ะ...

** สุขภาพโดยทั่วไปของหมุปิ้ง คุณหมอและพี่เลี้ยง บอกว่า ร่าเริง แข็งแรงดีค่ะ กินข้าวเก่ง และสุขภาพจิตดีมาก ตอนนี้หมูปิ้งทำน้ำหนักตัว เพิ่มขึ้นมาได้พอประมาณค่ะ....

** นก ต้องขอโทด้วยค่ะ ที่ยังไม่มีเวลาไปเยี่ยมหมูปิ้ง ในช่วงนี้ได้เลย ฝนตกทุกวัน.. แถมตอนนี้ บาดเจ็บอยู่ด้วยค่ะ..แต่ก็คอยเช็คข่าวคราวของหมูปิ้งตลอดค่ะ..

** ขอขอบคุณบัญชีฉุกเฉินค่ะ..ที่รับ หมูปิ้งและลูกๆของหมูปิ้ง ไว้ในโครงการ..
**ขอบคุณพี่ๆ ทุกคนที่ให้ความช่วยเหลือ และเป็นที่ปรึกษาค่ะ..
**ขอบคุณทุกกำลังใจที่มีให้ หมูปิ้งและลูกๆค่ะ..

พี่ๆเพื่อนๆ สามารถช่วยกันสมทบทุนเป็นค่ารักษา บรรดาน้องหมาจรทั้งหลายที่ยังคงรอการรักษา เยียวยา ได้ที่นี่ค่ะ

แก้ไขเมื่อ 21 ต.ค. 52 10:31:43

แก้ไขเมื่อ 21 ต.ค. 52 10:30:28

แก้ไขเมื่อ 21 ต.ค. 52 10:29:51

แก้ไขเมื่อ 21 ต.ค. 52 10:29:22

จากคุณ : แมวขี้อาย
เขียนเมื่อ : 21 ต.ค. 52 10:28:37

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com