Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

มาขอพื้นที่ส่งหลานขึ้นสวรรค์หน่อยนะครับ  

เมื่อวาน...
วันพฤหัสฯ ตั้งใจว่าจะหนีเด็กๆที่บ้านไปดำน้ำเล่นที่ระยองซะหน่อย
เป็นการเดินทางที่ไม่มีหมาเป็นครั้งแรก
นึกขึ้นได้ว่า...เราได้ฝากหลานตัวหนึ่งให้เพื่อนป้าเอ็มไปเลี้ยงไว้ที่ชลบุรี
พอดีขากลับกะว่าจะแวะพักที่พัทยาและจะแวะเยี่ยมซะหน่อย
พอนึกได้ก็เลยหยิบโทรศัพท์ไปหาเพื่อนป้าเอ็มซะเลย
อยากรู้ว่าหลานเราซะบายดีป่าวน้ออออ...

ตื๊ดดดดดดดดดดดดดดด....
ปลายสาย...สวัสดีครับ
เม่น...สวัสดีครับพี่...ผมเม่นครับ
       (คำถามแรกเลยครับ) เอี๊ยะฮงเป็นไงบ้างครับพี่
ปลายสาย.... เอ่อออ...เสียชีวิตไปเมื่อสองอาทิตย์ที่แล้ว แล้วครับ
เม่น...อะไรนะครับ ฮัลโหลๆครับ ไม่ค่อยได้ยินเลยครับพี่ ว่าไงนะครับ
ปลายสาย...เอ่อ เอี๊ยะฮงเสียชีวิตแล้วครับ เมื่อสองอาทิตย์ก่อนเองครับ

.....สุดบรรยายเลยครับ หัวใจสลายเหมือนกัน จุดแรกที่คิดเสียใจเลย
คือนี่เราส่งหลานมาลำบากถึงตายเลยเหรอนี่!!!        
....
เม่น...เป็นไรตายเหรอครับ
ปลายสาย...หมอบอกว่าเป็นลำไส้อักเสบ พาไปผ่าตัดและทำบอลลูน กลับ
               มาไม่ดีขึ้นเลยครับ อาเจียน เลยพาไปหาหมออีก น้องผมเฝ้า
               เขาตลอดจนทนไม่ไหว สงสารเค้าเลยบอกว่า ถ้าจะไม่อยู่อย่า
               ลำบากเลยไปเถอะ ไม่ต้องห่วง แล้วเค้าก็หลับไปเลยครับ
เม่น....ครับ(คำเดียว)

จากผมจริงๆ จากนั้นพี่เค้าพูดอะไรผมไม่รู้เรื่องแล้วครับ มันอึ้งไปหมด

จากคุณ : มารบูรพา อึ้งเอียะซือ
เขียนเมื่อ : 23 ต.ค. 52 23:45:03

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com