Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ให้ยาแก้คันเสตอรอยด์สีชมพูน้องหมาทุกวันอันตรายไหมคะ?  

น้องหมาโกลเด้นจนป่านนี้ยังหาสาเหตุที่แพ้ไม่ได้ ล่าสุดให้กินยูคาสุตรปลาก็ไม่หาย เปลี่ยนแชมพูมาใช้สูตรยาก็ยังไม่หาย เวลาเขาคันเขาก็จะเกาหู แทะเท้า ผลคือหูอักเสบ เท้าถลอกคันหมด

แต่ตอนกินยาแก้คันอาการเหล่านี้จะดีขึ้นมากเลยค่ะ คงเพราะเขาไม่ค่อยเกา
คุณหมอก็บอกแต่ว่าถ้าคันก็มาเอายาไปทาน

โดยเราจะได้ยาเม็ดกลมแบนเล็กๆสีชมพูวันละ 2 เม็ด เช้า เย็น

แต่เรากังวลถ้าต้องกินระยะยาวเลยให้แค่วันละครึ่งเม็ด ซึ่งก็พอคุมอาการอยู่นะ

เลยอยากทราบน่ะค่ะว่าถ้าเรายังหาสาเหตุภูมิแพ้ไม่ได้ เขาต้องกินยานี้ไปตลอดจะอันตรายแค่ไหนคะ?
น้องโกลเด้นเพศเมียอายุ 5 ปี หนัก 34-35 โลค่ะ

สงสัยยาแก้แพ้อีก set จะมีเม็ดสีเหลืองกะสีขาวกินด้วยกัน

ถ้าเทียบเเล้วให้กินแบบไหนในระยะยางปลอดภัยกว่าค่ะ?

จากคุณ : GetCha
เขียนเมื่อ : 24 ต.ค. 52 16:31:05

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com