Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ได้รับเมล็ดพันธุ์ มาแล้วช่วยแนะนำวิธีเพาะเมล็ดด้วยครับ  

ได้รับเมล็ดพันธุ์จาก พี่ๆในห้องนี้หลายคนอ่ะครับ
ขอขอบคุณไว้ณ.ที่นี้ด้วยนะครับ

ผมรบกวนขอคำแนะนำในการเพาะเมล็ดด้วยครับ
เพราะว่าเคยเพาะเมล็ดชวนชมแล้วปรากฏว่าไม่สำเร็จครับ

มีเมล็ด ชวนชม บานชื่น เทียนและอีกหลายอย่าง คือว่าต้อง
เอาเมล็ดแช่น้ำหรือน้ำยาอะไรก่อนหรือเปล่าครับ แช่ไว้กี่ชม.
ก่อนนำมาเพาะ ดินที่ใช้เพาะใช้ดินที่ขายตามท้องตลาด
เพาะได้หรือเปล่า หรือว่าใช้ดินผสมแกลบดำเพาะ แล้วเวลารดน้ำ
ต้องรดบ่อยแค่ไหนครับ

จากคุณ : นกรักถิ่น
เขียนเมื่อ : 26 ต.ค. 52 20:02:58

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com