Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

"น้องบุญรอด" โดเบอร์แมน-โกลเด้น ถูกรถชนพิการร่วมช่วยเหลือได้ที่วัดสร้อยทองครับ(ไม่จำเป็นต้องเป็นเงินนะครับ)  

น้องบุญรอดตัวนี้เป็นสุนัขสันนิษฐานว่าเป็นสุนัขพันธุ์โดเบอร์แมน(แน่นอน) ผสมโกลเด้น(อันนี้ผม70-30) เพราะดูจากสีขนและโครงร่างบวกกับความฉลาดของสาวน้อยคนนี้ ผมคิดว่าน่าจะเป็นไปตามที่ผมคาดนะครับ(โดเบอร์แมนอันดับ5 โกลเด้น 4ของโลก)

ที่ว่าฉลาดยังไงนั้น ก็คือเขาอายุแค่สามเดือนแต่เขาเรียนรู้คำสั่งง่ายๆได้แล้วอย่างการขอมือ ทักทายแขก หรือการสบตาให้กล้อง ถึงแม้หลายคนจะเถียงว่าสุนัขของฉันก็ทำได้ แต่ต้องยอมรับก่อนนะครับว่าสุนัขที่จะเรียนรู้เร็วแบบนี้มักจะมีโอกาสเป็นสุนัขที่ติดอันดับ1-10ของโลกแน่นอน

สำหรับน้องบุญรอดตัวนี้ ไม่รู้ว่าลมเพลมพัดมาจากไหน ถูกรถชนเข้า วินมอเตอร์ไซด์แถววัดสร้อยทองเห็นเข้าจึงรีบนำไปรักษาที่โรงพยาบาลสัตว์เกษตร และผลที่ออกมาก็คือกระดูกเชิงกรานแตกส่วนขาเป็นแผลใหญ่ตอนนี้ฉี่เองไม่ได้ต้องสวนท่อปัสสาวะอยู่  โอกาสที่จะกลับมาเดินได้มีเพียงแค่ 20 เปอร์เซนเท่านั้น

หากใครที่สนใจจะช่วยเหลือบุญรอดไม่ว่าจะเป็นปัจจัยต่างๆ เช่นยา อาหารสุนัข(ไม่จำเป็นต้องเป็นเงินอย่างเดียวเลย )ก็ขอให้ไปดูได้ที่วัดสร้อยทองนะครับอยู่ข้างกุฏิหลวงพ่อเหลือ ตอนนี้จะมีพี่วินมอเตอร์ไซด์คนนึงคอยดูแลอยู่(ฟังแกเล่าแล้วจะร้องตาม แกบอกวันแรกที่เจอบุญรอด บุญรอดกัดแกด้วย แต่วันที่สองบุญรอดเหมือนจะเข้าใจเลยคลานมาสบตัก แกเล่าไปน้ำตาคลอไป) ยังไงก็ลองโทรไปสอบถามที่วัดสร้อยทองก่อนเลยก็ได้นะครับ บุญรอดตอนนี้นอนอยู่ในกรงข้างกุฏิหลวงพ่อเหลือ ขอบคุณเพื่อนๆพี่ๆน้องๆทุกคนมา ณ ที่นี้ครับ

ปล. อ้อ ลืมบอกไปถ้าหากใครเป็นเจ้าของบุญรอด หรือกำลังตามหาบุญรอดอยู่ให้มารับไปได้นะครับ เพราะทางวัดก็ตามหาเจ้าของไม่เจอเหมือนกัน พาไปตรวจก็ไม่มีชิพฝังอยู่ในตัว

ปล.2 ขอให้บุญรอดหายเร็วๆนะลูก ขอให้หนูกลับมาเดินได้อีกนะ

เบอรโทรผมนะครับเผ่อมีอะไรสอบถาม 081-714-4551

แก้ไขเมื่อ 28 ต.ค. 52 11:39:04

จากคุณ : Loacker Vanilla
เขียนเมื่อ : 28 ต.ค. 52 14:33:12

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com