Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

หัวใจล้านดวง ของผมมันเป็นอะไร  

เรื่องมันมีอยู่ว่า เจ้าต้นหัวใจล้านดวงที่แขวนอยู่หน้าร้านกาแฟของผม
แรกๆก็ฟูมฟัก เอาใจใส่ดี ให้น้ำให้ปุ๋ย ตลอด ไม่ขาดตกบกพร่อง
อยู่มาวันหนึ่ง มีฟองเล็กๆ ฟอดๆ คล้ายน้ำลายคน (แหวะ) ปรากฏบนใบ
ก็ไม่ได้ใส่ใจ คิดว่าเป็นน้ำลายจริงๆ ก็ฉีดน้ำชำระล้างไป
ทีนี้วันรุ่งขึ้น มาอีกแล้ว  @$%@$$ คราวนี้ฉีดน้ำล้างออกแล้ว ก็เข้าไปดูใกล้ๆ ปรากฏว่ามีตัวหนอนเล็กๆ 2-3 ตัว ช่วยกันพ่นฟอง ฟอดๆ ที่ว่าอยู่
จึงมีคำถามมาดังนี้ครับ
1.หนอนของแมลงอะไรครับ
2.มีอันตรายต่อเจ้าหัวใจล้านดวงไหม
3.กำจัดอย่างไรด้วยวิธีการละมุนละม่อมที่สุด
ขอบคุณมาล่วงหน้าครับ

จากคุณ : khudy
เขียนเมื่อ : 28 ต.ค. 52 14:41:46

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com