Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ผมอยากกลับบ้าน....ได้รับเมลนี้มา รบกวนช่วยดูด้วยครับ (หมาหลงหรือหาย)  

พอดีได้รับ FWD mail ฉบับนี้มาครับ เลยขออนุญาตนำมาลงเพื่อกระจายข่าว

-------------------------------------------------------------------------------
FW: :: ผมอยากกลับบ้าน::          

เรียน ทุกท่านที่ได้รับเมล์ฉบับนี้ค่ะ    ก่อนอื่นต้องขออภัยที่ส่งmail ฉบับนี้มารบกวนนะคะ    

เนื่องจากว่า ไม่รู้จะหาหนทางไหนดีในการช่วยประกาศหาเจ้าของของสุนัข ตัวนี้ ซึ่งเก็บได้บนทางด่วนขั้นที่2

ดิฉันได้ขับรถขึ้นจากด่านแจ้งวัฒนะขาเข้า มุ่งหน้าดินแดง  ซึ่งสุนัขตัวนี้ วิ่งด้วยอาการตกใจอยู่ริมทางด่วน
และกำลังจะพยายามกระโดดหนี รถที่วิ่งด้วยความเร็วไม่ต่ำกว่า100 กม. / ชั่วโมง

แต่..หากว่ามันกระโดดหนีลงไปด้านล่าง  ชีวิตมันก็คงไม่เหลือเหมือนกัน

ดิฉันได้จอดรถไว้ริมทาง และได้วิ่งช้าๆเพื่อจะช่วยชีวิตมัน และก็สำเร็จ
มันกระโดดขึ้นไปหมอบอยู่บนขอบปูน(ซึ่งกว้างประมาณ 1 ฟุต)  และมีอาการถลอกที่ขา และบริเวณจมูก (คงเป็นจากการที่พยายามจะกระโดด)
และรวบรวมความกล้า ยื่นมือให้มัน เพื่อแสดงความช่วยเหลือ  มันก็ยอมแต่โดยดี
ดิฉันก็อุ้มมันขึ้นมากอดและบอกมันว่า ปลอดภัยแล้ว และจะช่วยตามหาเจ้าของให้    

ซึ่งดิฉันได้โทร.ไปแจ้ง จส.100และบริษัททางด่วนกรุงเทพพร้อมกับส่ง email ให้กับเจ้าหน้าที่ได้รับข้อมูลแล้ว    

พร้อมกันนี้ได้ส่งรูปเจ้าสุนัขดังกล่าวเพื่อเป็นข้อมูลเพิ่มเติมด้วยค่ะ    

ขอบคุณที่สละเวลาอ่านนะคะ และจะขอบคุณมากหากมันได้กลับบ้าน    

กิตติมา สุขโชค โทร. 086.500.1262    

เฝ้ารอปาติหานให้เกิดขึ้นอีกครั้ง...  

------------------------------------------------------

หากว่าเมลฉบับนี้มีผู้นำมาลงแล้วก็ขออภัยมา ณ ที่นี้นะครับ
(วันนี้ไม่ว่างเช็คกระทู้เก่าจริงๆครับ แต่อยากรีบเอาลง)

ขอบคุณทุกท่านที่สนใจครับ

หวังว่าเจ้าสี่ตาตัวนี้จะได้กลับบ้านเร็วๆ

จากคุณ : Major Chip Hazard
เขียนเมื่อ : 30 ต.ค. 52 11:09:37

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com