Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

สวัสดีค่ะ มือใหม่อยากขอความช่วยเหลือจากพี่ๆน้องๆชาวpantipเรื่องกรงน้องหมาและอื่นๆค่ะ  

ครั้งแรกในชีวิตกับการตั้งกระทู้ ขอสวัสดีทุกๆคนอย่างเป็นทางการนะคะ แอบเข้ามาดูน้องหมาน้าแมวอยู่เงียบๆมาได้พักใหญ่ๆแล้วค่ะเพลินดีแถมได้ความรู้มากมาย จนกระทั่งถึงคราวงานเข้าตัวเอง เลยแอบขอบัตรผ่านมาปรึกษา ตอนนี้ที่บ้านเก็บเด็กน้อย 2 หน่อลูกของหมาจรแถวบ้านมาอุปการะ มาแรกๆ(2เดือน)ตัวนี่สั่นแหงกๆๆ ตอนนี้ได้ 5 เดือนตัวก็ยังสั่นแหงกๆๆอยู่..แต่เป็นคุณแม่อะค่ะ โกรธตัวสั่นนน เพราะสองหมิง(หมา+ลิง)ได้ทำลายล้างบ้านอย่างสนุกสนาน เช่นต้นไม้ เช้าแม่ปลูก กลางคืนสองหน่อถอน ทุกวัน นี่ยังไม่รวมท่อแอร์ รองเท้า(ต้องคู่ที่แพงด้วย) ถุงปุ๋ย เสื้อที่ตากไว้ หิน ดิน กระถาง อิฐ!?! ไอ้เรามนุษย์เงินเดือนก็ไปทำงานทุกวัน คนที่ต้องฟัดกับสองหมิงเต็มๆก็คือคุณแม่ผู้น่าสงสาร เดี๋ยวกอดเดี๋ยวตีให้วุ่น เลยกะว่าจะหากรงไว้เก็บสองหมิงตอนกลางคืน(ช่วงเวลาทำลายล้าง) เลยจะขอปรึกษาดังนี้นะคะ

-มีร้านขายกรงแนะนำมั๊ยคะ อยากได้แบบมีมุ้งลวดกับล้อเลื่อนงบประมาณ 7000
(หาในgoogleมาบ้างแอบสนใจกรงของ thaitopdog อยู่ใครเคยอุดหนุนบ้างคะ ของเค๊าดีมั๊ยเอ่ย)

-สนใจแบบกรงเหล็ก(เพราะงบน้อยสแตนด์เลสม่ายหวายยย) กรงเหล็กนี่ต่อไปจะเป็นสนิมมั๊ยคะ (วางไว้ในร่มแต่อาจโดนละอองฝนบ้างถ้าตกหนักจริงๆ)แล้วถ้าต่อไปมีสนิมบ้างจะเป็นอันตรายกับน้องหมามั๊ยคะ

-ตอนนี้หมิงอายุ 5 เดือนกว่าๆแล้วเอาเข้ากรงตอนนี้จะกรี๊ดทั้งวันทั้งคืนแล้วไม่ยอมเข้าอีกเลยมั๊ยคะ(ข้อนี้น่ากลัวมาก กลัวจะกลายเป็นบทเรียนราคาแพงงง ต้องจอดกรงไว้เฉยๆ T^T) ถ้าเพื่อนๆมีวิธีแนะนำทำให้หมิงสงบตอนเข้ากรงแนะนำได้นะคะ

อ๊ะ ลืมบอกทุกๆคนค่ะว่าเด็กๆชื่อด.ช.โซดากับด.ญ.น้ำแข็ง พันธุ์ทางบ้านๆรั่วๆบ้าๆบอๆ อยากใส่รูปให้ดูแต่รู้สึกว่าบัตรผ่านจะใส่ไม่ได้เน๊าะ

ขอขอบคุณทุกๆคนไว้ล่วงหน้านะคะ และขออภัยที่พิมพ์ซะยาวเฟื้อยย(ครั้งแรกแอบตื่นเต้นค่า)

จากคุณ : SodaIce
เขียนเมื่อ : 31 ต.ค. 52 18:46:56 A:124.121.24.225 X: TicketID:240109

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com