Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ปั๊กของผม มัน เกิดอาการชักตัวเกร็ง ทำไงดีคับ  

พอดีว่า เมื่อวาน อุ้ม(ท่าอุ้มก้อ อุ้มเอามือประคองก้น ไว้ข้างนึงอีก ข้างนึงก้อ กอดเอาไว้เหมือนอุ้มเด็ก)ปั๊กของผมอยู่ดีๆครับ เอามันไปส่องกระจกเล่นๆ แล้วก็เดินหันหลังกลับมา อยู่ๆ มันก็มีอาการ บิดตัว ตัวเกร็ง
ผมเลยวางมันลงที่พื้น แล้ว อาการมัน ก็ เท้าเกร็งตัวตรง ร้อง งี๊ดๆ เหมือนชักหายใจไม่ออกอะไรแบบนั้นครับ

แล้วมันก็หาย เป็นปรกติ ไม่ทราบว่าเป็นอะไร

พอซักพักก็ออกไปทานข้าวกลางวัน ที่บ้านโทรมาบอกครับ ว่า
เป็นอาการเดิมอีกแล้ว จึงรีบกลับบ้าน พาไปหาหมอ
หมอ บอกว่า เป็นเรื่องธรรมดา เรื่องระบบ การหายใจของปั๊ก อ่ะครับ
แต่ก็ยังข้องใจอยู่ดีว่า มันเป็นอะไรกันแน่ หมอบอกว่า ไม่เปนอะไร

อยู่ๆ วันนี้ก็เป็นขึ้นมาอีกครั้งแล้ว

จึงอยากถามเพื่อนๆ พี่ๆ ว่า เจ้าหมาของผมมันเป็นอะไรกันแน่ตอนนี้เป็นห่วงเหลือเกินกลัวมันจะเป็นอะไรขึ้นมาครับ

รบกวนผู้รู้ ตอบด้วยนะครับ

จากคุณ : OaTsUkE
เขียนเมื่อ : 1 พ.ย. 52 14:39:36

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com