Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

@@จริงหรือเปล่าครับที่ใช้น้ำมันเครื่องรักษาเห็บ-หมัดของน้องหมา @@  

เพิ่งเข้ามาเป็นสมาชิกใหม่ห้องนี้เลยอาจจะยังไม่ค่อยรู้เรื่อง

อย่าว่ากันนะครับ

พอดีไปอ่านเจอจาก WEB หนึ่ง

เขาบอกว่า

"วิธีการรักษาเห็บ - หมัดเเบบวิธีบ้าน ๆ "

เขาเขียนมาว่าอย่างนี้ครับ :-

ให้เอาน้ำมันเครื่องรถที่ใช้แล้วมาชโลมทาขนของสุนัขทิ้งไว้ 8-10 ชั่วโมง หรือถ้ามีตัวหมัดมากจะทิ้งไว้ทั้งวันทั้งคืนก็ได้ เสร็จแล้วนำสุนัขมาอาบน้ำฟอกสบู่เช็ดตัวให้แห้ง เท่านี้ก็จะไม่มีตัวหมัดหลงเหลือ รวมทั้งสุนัขก็ไม่เป็นอันตรายจากน้ำมันเครื่องที่ชโลมไว้ด้วย
ลองนำวิธีที่เอามาฝากนี้ ไปใช้กันดูนะคะ

สามารถใช้ได้จริงหรือเปล่าครับ

ไม่ทราบจริงๆ  รบกวนผู้รู้ตอบหน่อยนะครับ

จักขอบพระคุณ มากๆ  ครับ

จากคุณ : ตาอ้วนชวนคุย
เขียนเมื่อ : วันลอยกระทง 52 13:44:47

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com