Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

(โครเชต์) กระเป๋า กระเป๋า แล้วก้อกระเป๋า  

มาแล้วคับ  เอากระเป๋ามาอวดกันอีกแล้ว

แต่ก้อเป็นแบบเดิม ๆ แหละค่ะ  คือกระเป๋าดอกไม้บาน

ถักเสร็จเป็นเดือนแล้วค่ะ  แต่เพิ่งเอามาอวดอิอิ

เห็นมีเพื่อน ๆ หลาย ๆ คน สอบถามมาว่า ไม่รู้จะเลือกสีอะไรมาทำดี

สีนั้นกะสีนี้ ดีมั้ยน้า ต่าง ๆ นานา

ส่วนตัวกาญจน์นั้น  เน้นว่า  ส่วนตัวค่ะ  

กาญจน์จะเอาไหมที่มีอยู่มาลองเรียง ๆ กัน สลับ อ่อน / เข้ม (ในความคิดของกาญจน์)  ได้เป็นที่พอใจแล้ว เวลาทำจะเรียงสลับกันไปมาหลายรอบเลยแหละค่ะ

หลังจากนั้นก้อเลือกสีเกษร  กาญจน์จะเน้นสีเหลืองอ่อน ๆ ค่ะ ชอบสีแบบนี้รู้สึกเหมือนเป็นดอกไม้จริง ๆ ค่ะ  

หลังจากนั้น  ก้อเลือกสีดอกเล็ก กะสีหูกระเป๋า  เป็นสีเดียวกัน  อันนี้เลือกสีที่เวลาใช้เปื้อน ยาก ๆ หน่อย

ผลที่ออกมาเป็นแบบนี้แหละค่ะ

จากคุณ : หมูหวานน้อย
เขียนเมื่อ : วันลอยกระทง 52 15:36:01

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com