Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

เชิญร่วมโครงการ...ใครมีมะกรูดมาแลกมะนาว....{แตกประเด็นจาก J8490010}  

โครงการ ..."ใครมีมะกรูดมาแลกมะนาว"

จุดประสงค์  
เป็นคนชอบงานผ้าแต่ทำไม่เป็นเลย จึงอยากนำงานถักโครเชต์และอัฟกันมาแลกงานผ้า
ซึ่งจะมีตั้งแต่งานเล็กถึงงานใหญ่ ใครถนัดงานผ้าอยากได้งานถักมาแลกกันนะคะ

กติกา  
1 แลกตามขนาดของงาน โดยจะลงรูปงานที่ต้องการจะแลกให้ดูก่อน
2 แลก 1 ชิ้นต่อ 1 งานค่ะ และใครจะทำมาแลกกี่ชิ้นก็ได้
3 ถ้ามีผู้ต้องการแลกเกินชิ้นงานที่ลงไว้ขออนุญาตจับฉลากค่ะ แต่ถ้าเกินไม่มากจะทำเพิ่มให้ค่ะ

รายละเอียดงานมีดังนี้
1 งานกระเป๋าสะพายใบใหญ่ มีแลก 2 ชิ้น แลกของขนาดใกล้เคียงกัน เช่นกระเป๋าหรือปลอกหมอนอิง
2 ผ้าพันคอและหมวก 2 เซท
2 งานกระเป๋าหรืองานถักขนาดกลางๆ  มีแลก 5 ชิ้น
3 งานขนาดเล็กๆ เช่นซองมือถือ หรือ key cover จำนวน 10 ชิ้น

จุดประสงค์โดยรวมเรียกว่าเป็นงานแลกของขวัญปีใหม่กันสนุกๆ นะคะ

ใครสนใจลงชื่อไว้นะคะเพราะจะทยอยทำ tag ชื่อไว้ตอนส่งงานให้ค่ะ

ระยะเวลาแลก สิ้นสุดวันที่ 30 พฤศจิกายนนี้  และจะอัพเดท รายชื่อทุกวันจันทร์ค่ะ  สำหรับวันนี้อยากขอคำแนะนำจากทุกท่านก่อนค่ะว่าอยากได้เป็นงานอะไรกันบ้าง

และขอลงงานตัวอย่างไว้เป็นน้ำย่อยค่ะ    ชิ้นแรก ที่ใส่โน้ตบุ้ค

จากคุณ : puifaikpp
เขียนเมื่อ : วันลอยกระทง 52 21:47:36

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com