Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

เรียน คุณคนช่างอาย เรื่องคุณนพรัตน์ กับหมาที่เลี้ยงไว้จำนวนมาก  

หากระทู้เดิมไม่เจอเลยขอมาตั้งใหม่ค่ะ

ขอทราบที่ตั้งบ้าน (อำเภอ ตำบล) กับจำนวนหมาที่ดูแลด้วยค่ะ (แจ้งมาทางหลังไมค์นะคะ ขอย้ำอย่าลงที่อยู่ในกระทู้นี้) จะลองติดต่อปศุสัตว์จังหวัดให้ ขอความช่วยเหลือเรื่องทำหมันหมา เพราะเรื่องนี้เร่งด่วน ต้องจำกัดจำนวนหมาในปกครองให้ได้โดยเร็ว

เรื่องความช่วยเหลือระยะยาวน่าจะลองขอความช่วยเหลือจากนายอำเภอ ถ้าไม่ได้คงต้องมีจดหมายขอความกรุณาจากผู้ว่ายะลา เพราะคุณนพรัตน์อยู่ในพื้นที่ๆ ท่านเหล่านั้นดูแล รับผิดชอบอยู่ ถ้าเดือดร้อนก็ต้องช่วยกัน ถึงไม่ได้มากก็ต้องช่วยค่ะ มันเป็นงานของท่านๆ ประมาณนั้น ต้องค่อยเป็นค่อยไปคงจะไม่เร็วนัก แต่ดีกว่าปล่อยให้เวลาผ่านไปเฉยๆ โดยไม่ทำอะไรเลยนะคะ

ลองดูนะคะ แต่คุณนพรัตน์ กับคุณช่างอายก็ต้องช่วยคิดช่วยทำด้วย  ในจังหวัดมีแค่คุณคนช่างอายกับคุณนพรัตน์ที่ช่วยเหลือหมาอยู่แค่ ๒ คนหรือคะ มีคนอื่นไหม ถ้ามีติดต่อไว้เป็นแนวร่วมก็ดีทำความรู้จักไว้ก่อนอย่าเพิ่งบอกว่าจะทำอะไรนะคะ

งานอย่างนี้คงยากแต่ไม่มีอะไรที่เป็นไปไม่ได้
(แก้ไขคำสะกดผิดค่ะ)

แก้ไขเมื่อ 14 พ.ย. 52 09:34:31

แก้ไขเมื่อ 03 พ.ย. 52 12:18:01

จากคุณ : gijane
เขียนเมื่อ : 3 พ.ย. 52 10:14:52

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com