Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

(นิตติ้ง) ส่งการบ้านคุณ "หอมเจียวกะน้ำมัน" ค่ะ  

วันนี้เห็น  วงเล็บแปลก ๆ จากกาญจน์  ใช่มะค่ะ  ปกติจะเป็นโครเชต์

แต่อันเนื่องมาจาก มิตติ้งห่วงเส็ง 2 ค่ะ เห็นพี่แหวว(waewjde) ถักผ้าพันคอลายนี้สวยจัง  แต่ก้อได้แต่นึก  ยังมิได้ทำ อันเนื่องมาจาก "ไม่รู้จะไปหนาวที่ใหน"

ก่อนหน้านี้กาญจน์ก้อก้อลอง ๆ ถักนิตติ้งบ้างแล้ว เป็นหมวกให้เจ้าใบบุญนะค่ะ  แต่ยังมิได้เอามาอวดเสียทีเพราะว่า นางแบบมะว่าง(จริง ๆ นางแบบซนค่ะ จับถ่ายรูปยากส์  มาก  มาย)

กลับมาที่  ผ้าพันคอผผืนสวยกันใหม่ พอกับมาบ้นได้ 1 อาทิตย์(หลังมิตติ้งห่วงเส็ง) น้าสาวก้อบอกว่าอยากได้ผ้าคลุมไหล่ ช่วยถักให้หน่อย  เข้าทางเลยค่ะ  ที่นี้ ได้แรงบันดาลใจแล้ว  ว่าแล้วก้อโทรไปขอคำแนะนำจากคุณครูโดยทันที  คุณครูนู๋นาก้อดีใจหาย บอกละเอียกทุกขั้นตอน  แถมต่อท้ายว่า   มีอะไรก้อโทรมานะ  

ฮั่นแน่อยากเห็นแล้วใช่มะแหละว่าผ้าคลุมไหล่สวยขนาดใหน  กาญจน์ถึงปันใจจากเข็มโครเชต์ได้

ขอดีต้องใจเย็น ๆ ค่ะ  ดูก่อนและกันว่ากาญจน์ให้อะไรทำ

กาญจน์ใช้ไหม  2 เส้นควบค่ะ คือไหมแฟนซีควบไปอีเกิ้ล ตามคำชี้แนะของคุณป้างามค่ะ  ใช้อย่างละ  1  ม้วน กะประมาณ 3/4  ม้วนค่ะ

จากคุณ : หมูหวานน้อย
เขียนเมื่อ : 3 พ.ย. 52 14:06:36

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com