Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ขอขอบคุณพี่ๆน้องๆที่ช่วยน้องหมามะเร็งของพี่ฟ้านะคะ{แตกประเด็นจาก J8465894}  

วันนี้เม็ดทรายมาขอขอบพระคุณ พี่ๆ และน้องๆ ที่ช่วยค่ารักษาน้องหมาที่เป็นมะเร็งของพี่ฟ้านะคะ

ต้องขออภัยนะคะที่ออกมาขอบคุณช้าไปหน่อยค่ะ พอดีต้องตามส่วนที่ส่งไปที่คุณหมอค่ะ พอดีคุณหมอไม่ว่างเลย ก็เลยไม่มีเวลาไปตรวจสอบให้ค่ะ พึ่งได้วันนี้เองค่ะ

ขอขอบคุณ คุณหมึกมึน, คุณม่านมะลิ, คุณคนใจลอย, คุณเปิ้ล, คุณป้อ (~Just Relax~) และคุณ LuCkY_MonEY นะคะ ที่กรุณาสมทบทุนช่วยค่ารักษารณชัย และเพื่อนๆที่เป็นมะเร็งนะคะ

ตอนนี้ รณชัย อาการดีขึ้นเล็กน้อย เลือดที่ไหลที่จมูกลดน้อยลงแต่ยังไม่หยุด จมูกยังบวมอยู่ และยังผอมอยู่ค่ะ แต่อ้วนขึ้นเล็กน้อยเท่านั้น ถ้าแข็งแรงขึ้นเมื่อไหร่จะเริ่มรักษามะเร็งทันทีค่ะ ส่วนน้องหมาอีก 3 ตัว ได้รับยารักษามะเร็งเข็มแรกแล้วนะคะ วันศุกร์ เม็ดทรายจะแวะไปเยี่ยม รณชัยอีกค่ะ และจะถามอาการน้องหมาอีก 3 ตัวที่เหลือมารายงานให้ทราบนะคะ

และต้องขอขอบคุณ คุณ MY PIDPEE และคุณ tuarlek นะคะ ที่กรุณาช่วยค่าอาหารและค่าใช้จ่ายพี่ฟ้าค่ะ ขอบคุณมากนะคะ

ส่วนที่เจ๊หน่า(แม่หอยหลอด) มีความประสงค์จะฝากแทงค์น้ำ 650 ลิตร ไปให้พี่ฟ้า เม็ดทรายไม่มีรถกระบะ ไม่สามารถไปขนให้ได้ จึงขออาสาสมัครที่สามารถนำส่งแทงค์น้ำ จากจรัล 89 มายังพัฒนาการ 44 ได้ จะขอขอบพระคุณอย่างสูงค่ะ

และพี่ สุชาดา ขอบริจาคกรงหมาให้พี่ฟ้าด้วยค่ะ ถ้าจำไม่ผิด พี่สุชาดาอยู่แถวบางบัวทองค่ะ ใครผ่านมาทางนี้แล้วจะเอามาส่งให้ได้ ก็ขอขอบคุณมากนะคะ สำหรับกรง ถ้าไม่ใหญ่เกินไป สามารถขึ้นรถเก๋งคันเล็กๆได้ ก็แวะส่งในเมืองได้ค่ะ เม็ดทรายจะรับมาส่งต่อให้อีกทีนึงค่ะ

ขอขอบคุณล่วงหน้านะคะ และพาเจ้ารณชัยมาขอบพระคุณด้วยค่ะ วันศุกร์เม็ดทรายจะไปตามดูอาการให้นะคะ

แก้คำผิด
แก้คำผิดอีกแล้ว 555555

แก้ไขเมื่อ 04 พ.ย. 52 11:11:28

แก้ไขเมื่อ 03 พ.ย. 52 19:49:09

จากคุณ : เม็ดทรายในทะเล
เขียนเมื่อ : 3 พ.ย. 52 19:45:39

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com