Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

เรื่องใหญ่.........  

เรื่องที่จะขอคนช่วยเกี่ยวกับหมาจรจัด  ของคุณ นพรัตน์ที่เลี้ยงอยู่นั้น  คิดว่าคงเป็น****เรื่องใหญ่****  คงต้องให้คุณ นพรัตน์จัดการช่วยตัวเอง  เราช่วยได้ก็แค่นี้ล่ะค่ะ

คือแกเล่นคอมพ์ก็ไม่เป็น  จะสอนให้แก  แกก็ไม่มีเวลาด้วย  เพราะแต่ละวันก็ยุ่งกับการให้อาหารน้องหมาจนไม่มีเวลา

แกก็ดิ้นของแกไปเรื่อยๆล่ะค่ะ  ไม่ทราบจะช่วยยังงัย  สามีแกก็เป็นหัวหน้าไฟฟ้า  ทุกวันนี้แกก็แอบเอาเงินไปเลี้ยงน้องหมามากมาย  ก็คงต้องปล่อยไปตามเวรตามกรรม  ดีนะคะที่ลูกแกทำงานแล้ว  แกจะลำบากก็ตรงที่ไปเลี้ยงน้องหมามากมาย  ก็ผูกพัน  ทิ้งน้องหมาไม่ลง  ก็คงมีเวรกันต่อไป

แกก็บ่นทุกวันค่ะ  ฟังโทสับจนหูชา  เรื่องน้องหมาที่แกไปลงแรงสร้างคอก  จนทำให้แกต้องมีปัญหา

ยังงัยชะอยากให้ช่วยซื้อหม้อหุงข้าวให้แกสักใบก็ได้ค่ะ  ใบละ 3800 บาท ประมาณนี้นะคะ  เงินขนาดนี้เราก็พอมีค่ะ  แต่ต้องเก็บไว้ซื้อ ข้าวสาร  อาหาร  ยา  ซื้อแต่ละครั้งก็หลายพันบาท  จะเจียดมาซื้อหม้อก็ไม่ไหวค่ะ

ถ้าใครจะบริจาค  ช่วยบอกหลังไมค์ได้ค่ะ จะได้รวบรวมเงินไปซื้อหม้อให้แกสักที  แกทวงจังค่ะ  เพราะไปโฆษณากับแกไว้ว่า  ลงในพันทิปเด๋วก็มีคนช่วย  หน้าแตกอ่ะค่ะ cry

แก้ไขเมื่อ 04 พ.ย. 52 09:10:55

จากคุณ : คนช่างอาย
เขียนเมื่อ : 4 พ.ย. 52 08:56:05

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com