Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

คนขี้น้อยใจ อิอิ  

ขอโทษค่ะ  จาก ลิ้งค์นี้นะคะ
http://www.pantip.com/cafe/jatujak/topic/J8509804/J8509804.html

เรื่องน้องหมาก็ยังคงเลี้ยงต่อไปค่ะ  จะทิ้งได้งัยคะ  เมื่อกี้เอาข้าวไปให้น้องหมาที่วัด  ยังเจอลูกหมาถูกรถทับตาย 2 ตัว สงสัยคนคงจะเอามาทิ้ง เมื่อคืน  ฝนก็ตกทั้งวันทั้งคืน  เห็นลูกหมาอีก 1 ตัว ตัวสั่นงันงก  ก็ดันพากลับมาซะอีกแน่ะ  เวรจริงๆ  

คุณ น้องเงิน เตือนมาอ่ะถูกแล้วค่ะ  เป็นความจริงเลยนะ  ขอบคุณมากค่ะ

ถ้าหากทำอะไรไม่ถูกใน พันทิป  ก็เตือนได้นะคะ  เพราะไม่มีเวลาจริงๆค่ะ  บางครั้งก็เข้ามาแบบรีบๆค่ะ  ก็โพสท์ถูกบ้าง  ผิดบ้าง  บอกกันได้นะคะ  เล่นคอมท์ก็ไม่ค่อยเก่งค่ะ  พอจะเข้าได้  พิมพ์ก็ช้าค่ะ  ทำให้เสียเวลามาก  เมื่อเวลาจะพิมพ์ข้อความค่ะ  

ทั้งคุณ นพรัตน์ เองก็ไม่ค่อยมีเวลา  นี่บอกจริงๆนะคะ  คือเราต้องทำมาหากิน  และเลี้ยงน้องหมามากมาย  นี่ก็คือความผิดของเรา  ที่ไปเลี้ยงน้องหมาไว้มาก  แล้วก็ไปขอบริจาค  สร้างความเดือดร้อนให้คนอื่น

เรื่องน้องหมา  เป็นเรื่องที่แก้ไม่ได้ค่ะ  เราจะเลี้ยงไปเรื่อยๆ  ก็แล้วแต่บุญกรรม  เพราะเราเป็นแค่คนเล็กๆคนหนึ่งไม่มีอำนาจอะไรที่จะไปสั่งการ  ให้รัฐบาล  หันมาดูแลใส่ใจน้องหมา

แค่อยากขอหม้อให้คุณ นพรัตน์ค่ะ  ตามที่รับปากแกไว้  

เอาอย่างนี้ได้มั๊ยคะ  ขอความกรุณาคุณเม็ดทราย  ช่วยเป็นภาระอีกสักครั้ง  ช่วยรับบริจาคหม้ออีกสักใบ  ให้คุณ นพรัตน์  ได้มั๊ยคะ

เพราะถ้าสมาชิก  ส่งเงินไปให้แก  แกก็เลี้ยงน้องหมาจนหมดล่ะค่ะ  หม้อแกก็จะไม่ได้ซื้อสักที  แล้วแกก็จะมาทวงหม้อจากดิฉันนี่ล่ะค่ะ  เวรจริงๆไม่น่าไปรับปากแกไว้เลยค่ะ

ก็ไม่คิดอะไรมากล่ะค่ะ  ก็ก้มหน้าเลี้ยงน้องหมาต่อไป  ชาติก่อนคงทำบุญร่วมกันมากับน้องหมาแน่ๆค่ะ หยอกเย้า

ที่งดรับบริจาคนะคะ  คือของดิฉันคนเดียวค่ะเพราะคิดว่า  ยังมีคนอีกมากมายที่เค้าเดือดร้อนค่ะ  ถ้าจะบริจาคก็บริจาคให้คุณ  นพรัตน์ ก็ได้ค่ะ  เพราะแกบ่นจังค่ะ  ว่าเดือดร้อน

มืดฝนอีกแล้ว  เมื่อวานน้องหมาเกือบจะไม่ได้กินข้าวน่ะค่ะ  ฝนตกทั้งวัน  ก็ต้องไปให้ท่ามกลางสายฝนพรำน่ะค่ะ

อยากจะเลิกเลี้ยงเหมือนกันค่ะ  แต่ทำใจไม่ได้สักที  กลับยิ่งมากทวีคูณ

จะบ้าตาย..............................................................................

จากคุณ : คนช่างอาย
เขียนเมื่อ : 5 พ.ย. 52 08:41:03

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com