Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

( Quilt ) กระเป๋าจากชุดคิทมาซาโกะ เสร็จแล้วค่ะ  

หอบหิ้วกระเป๋า ที่เพิ่งทำเสร็จเมื่อวาน มาขอบคุณทุกๆกำลังใจค่ะ
หายเหนื่อยเป็นปลิดทิ้งเลย

ขอบคุณ How to ที่พี่ๆ เพื่อนๆทำไว้ให้
ขอบคุณพี่แนนนี่ ขอบคุณคุณพู่น้อย สำหรับการทำ Paper Piecing
ขอบคุณกระทู้ประกอบตัวกระเป๋าของคุณปิ๊บ

เคยคิดน้อยใจตัวเองที่ไม่เคยได้ไป work shop กับใครเขา อยากไปมากๆ
แต่ตอนนี้เหรอคะ หัวเราะได้แล้วค่ะ ฮ่าๆๆๆ
ไม่ง้อแล้ว ถึงจะงูๆปลาๆ กาไก่ แต่ก็ทำออกมาเสร็จจนได้

ภูมิใจค่ะ ชอบมาก เป็นใบแรกที่ทำแล้วได้ใช้แน่ๆ
พรุ่งนี้จะใส่ของพาลูกไปสอบเข้าอนุบาล 1 อิอิ

กระเป๋าใบเดียวในโลกกกกกก ฮ่าๆๆๆๆ เสร็จแล้วจริงๆนะคะ

ดูรูปต้นฉบับกันก่อนค่ะ

จากคุณ : หอมเจ้าเอย
เขียนเมื่อ : 5 พ.ย. 52 13:17:22

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com