Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

= เครือออน, คิดถึง และอยากได้มาปลูกค่ะ =  

เคยไปภาคเหนือช่วงอากาศเย็น พบซุ้มเครือออน
[Congea tomentosa Roxb.] บานอยู่ ที่วัดแห่งหนึ่ง
ต้นและดอกของมันสวยงาม แบบเย็น ๆ จับตาจับใจ
มากทีเดียว .. เช้านี้ คิดถึงพันธุ์ไม้ชนิดนี้ค่ะ ..

บ้านของเพื่อนท่านใด ที่กำลังมีดอกไม้นี้ ผลิดอกอยู่
ขอรบกวนค่ะ ช่วยโพสภาพสวย ๆ ให้เราได้ชมสักหน่อย
.. นะคะ ลูกสาว

ป. ล. และหากเพื่อนท่านใด พอจะมีเมล็ดพันธุ์ของมัน เราขอรบกวน
ขอมาลองเพาะบ้างค่ะ .. เรารอได้นะคะ แม้จะต้องรอเมล็ดหลังหนาวนี้
.. ดอกไม้ชนิดหนึ่งในดวงใจ, แม้เราจะพอหาซื้อต้นของมันได้ที่
จตุจักรก็ตาม .. ตามวลีที่เป็นจริงและได้ยินเสมอ ๆ ว่า "jj มีทุกอย่าง"
(^_^) .. เด็กผู้ชาย

แก้ไขเมื่อ 06 พ.ย. 52 10:25:48

จากคุณ : ipiup
เขียนเมื่อ : 6 พ.ย. 52 10:24:46

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com