Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

สุนัขขาขาด ------- อยากหาขาเทียมให้น่ะค่ะ ------- ช่วยแนะนำด้วยยยย  

สุนัขที่บ้านโดนเครื่องตัดหญ้า  ขาขาดเลยค่ะ   ฮือๆๆๆ   น่าสงสารมากๆ
เพิ่งโดนเมื่อวันพุธที่ผ่านมานี่เอง  ขาที่ขาดคื่อขาหน้าด้านซ้าย  โดนแบบขาขาดห้อยเลือดกระจายเลย  คุณพ่อรีบพาไปหาหมอใกล้บ้านโดยด่วน  คุณหมอบอกว่าต้องตัดขาทิ้งเลย  คุณหมอจะตัดตั้งแต่ต้นขาของน้องหมาเลยค่ะแต่คุณพ่อไม่ยอม  เลยตัดไปข้อหนึ่ง เพราะเครื่องตัดหญ้าตัดตรงเท้าออกไปพอดี    

เลยอยากถามว่าถ้าขาขาดแบบนี้ (ขาดด้านซ้าย ขาหน้าค่ะ )จะใส่ขาเทียมได้ไหมค่ะ  ที่โรงพยาบาลของ ม.เกษตร  มีหรือป่าวค่ะ  ราคาเท่าไร

ช่วยแนะนำด้วยน่ะค่ะ

จากคุณ : หมา_เพื่อนlove
เขียนเมื่อ : 6 พ.ย. 52 20:17:47

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com