Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ระหว่างพรีเมี่ยมไทยกะต่างประเทศ.....  

ก่อนอื่นก้อต้องสวัสดีทุกทั่นก่อนนะคะ
คือว่าตามอ่านกระทู้มานานมากกกกกกก....
แต่เพิ่งมีโอกาสร่วมตั้งกระทู้เปนครั้งแรกเลยค่ะ
แบบว่ามีเรื่องจะขอความช่วยเหลือเลกๆน้อยๆนะค่ะ...เข้าเรื่องเลยแล้วกันค่ะ
ตอนนิเราอยุ่ปี4แล้ว ก้อต้องหาหัวข้อเรื่องทำให้ตัวเองเรียนจบอ่ะนะคะ
ก้อเลยเลือกหัวข้อ"อาหารสุนัขค่ะ"ว่าส่วนใหญ่แล้วคนเลี้ยงจะให้อาหารสุนัข
เปนของไทยหรือของต่างประเทศคะ...
แล้วนิยมให้เปนอาหารเม้ดรึอาหารเปียกคะ
(ทิถามนี่คือยังไม่รุเลยว่ายี่ห้อไหนไทยทำ..ยี่ห้อไหนต่างประเทศทำอ่ะค่ะ)
เพราะงั้นขอความรุจากทุกๆทั่นด้วยนะคะ ว่ายี่ห้อไหนเปนของอะไร
ตอนนิที่บ้านใช้อาหารเม็ดของรอยัลคานินอ่ะค่ะ..
แต่ก้อไม่รุว่าเปนของไทยรึเทศอีกอยุ่ดี...
ยังไงก้อจะรอคำตอบจากทุกๆทั่นเลยนะคะ ขอบคุนมักๆๆๆล่วงหน้าเลยค่ะ

จากคุณ : มู๋คาลัวร์~
เขียนเมื่อ : 6 พ.ย. 52 20:44:12 A:58.8.193.80 X: TicketID:220849

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com