Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ไปเยี่ยม รณชัยมาแล้วค่ะ และจะนัดวันขนของไปให้พี่ฟ้าค่ะ{แตกประเด็นจาก J8505314}  

เมื่อวันที่ 6 พย 52 เม็ดทรายแวะเยี่ยมเจ้า รณชัย น้องหมาที่เป็นมะเร็งที่จมูกของพี่ฟ้าค่ะ ตอนนี้แอดมิทอยู่ที่ คลินิก บ้านรักษาสัตว์ของหมอเตยนะคะ

ขออัพเดทอาการค่ะ น้องรณชัยตอนนี้อาการดีขึ้น ทานอาหารเม็ดได้มากขึ้น (ถ้ากินไม่อิ่ม มีนอนบ่นด้วยนะ แต่ถ้าอิ่ม จะนอนเฉยๆสบายใจเฉิบเลยค่ะ หมอเตยบอกมาค่ะ) เลือดที่จมูกไหลน้อยลงแล้ว หายใจได้ดีขึ้น และเริ่มอ้วนขึ้นค่ะ วันศุกร์ หมอเตยเจาะเลือดส่งไปตรวจอีกรอบนึง ถ้าผลเลือดออกมาดี ก็จะเริ่มฉีด คีโมให้แล้วค่ะ

ส่วนเรื่องค่าใช้จ่าย ตอนนี้ สำหรับน้องหมามะเร็ง 3 ตัว และของรณชัย ค่ารักษา น้องหมาตัวเมียประมาณ 4200 บาทค่ะ โดยน้องหมาทั้ง 3 ตัว ได้รับยาคีโม เข็มแรกไปแล้วนะคะ สัปดาห์นี้จะให้เข็มที่ 2 ค่ะ และเมื่อหายป่วยแล้ว จะทำหมันให้ตัวนึงค่ะ

ส่วนของเจ้ารณชัย แพงกว่าเพื่อน เพราะอาการหนักกว่าเพื่อนค่ะ และคุณชายต้องใช้ยานอกนะคะ เพราะสุขภาพเค้าไม่ค่อยแข็งแรงค่ะ ต้องใช้ยาตัวที่ปลอดภัยกับเค้าที่สุดค่ะ ถ้าเริ่มฉีดยาได้แล้ว ก็น่าจะมีค่าใช้จ่ายประมาณ เกือบ 8,000 บาทค่ะ

โดย จากที่ได้ขอความช่วยเหลือมา ได้มีผู้ส่งความช่วยเหลือไปที่ คลินิกหมอเตย รวมทั้งสิ้น 9,000 บาทแล้วนะคะ ต้องขอขอบพระคุณทุกท่านด้วยนะคะ ทั้งที่ส่งแรงใจ และส่งค่ารักษาไปให้ค่ะ

ขอขอบคุณ คุณหมึกมึน, คุณม่านมะลิ, คุณคนใจลอย, คุณเปิ้ล, คุณป้อ (~Just Relax~) และคุณ LuCkY_MonEY และผู้ไม่ประสงค์จะออกนามด้วยนะคะ ที่กรุณาสมทบทุนช่วยค่ารักษารณชัย และเพื่อนๆที่เป็นมะเร็งนะคะ (รายละเอียดเรื่องการโอนเงิน เม็ดทรายจะส่งให้เฉพาะผู้โอนเงินมานะคะ จะได้ตรวจสอบว่าตรงกับยอดที่ท่านส่งมาจริงมั๊ยนะคะ)

และในวันนี้ก็ได้ขอใบเสร็จรับเงินจากทางคลินิก จำนวน 9,000 บาท เป็นค่าอาหาร และค่ารักษา รณชัย และน้องหมาอีก 3 ตัว แล้วนะคะ ส่วนอาการนั้น สามารถโทรถามจากคุณหมอเตยได้โดยตรง (โทรยากนิดนึงนะคะ หมองานเยอะมากค่ะ) หรือ เม็ดทรายจะตามมาอัพเดทอาการน้องๆทุกตัว จนกว่าจะหายให้ทราบกันค่ะ

จากคุณ : เม็ดทรายในทะเล
เขียนเมื่อ : 8 พ.ย. 52 15:17:50

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com