Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

อำลา.............Grafton เมืองแห่ง Jacaranda แสนสวย  

สวัสดีค่ะ เพื่อนๆ

วันนี้ ที่นี่อากาศแปรปรวนค่ะ เดี๋ยวฝนตก เดี๋ยวแดดออก สลับกันทั้งวัน
ดี่ที่ไม่ต้องรดน้ำต้นไม้ค่ะ และก็ดีสำหรับกุหลาบที่เพิ่งไปขุดมาปลูก ดูสดชื่น
ขึ้นมากเชียวค่ะ คงรอดปลอดภัยหมดแน่ๆ
     เราไปเที่ยวกันต่อนะคะ วันนี้เป็นวันที่เราจะอำลาเมืองนี้กัน แต่ก่อนจาก
ก็ต้องไปชมการแข่งเรือกันหน่อยนะคะ และก็ตามเคย มีงานที่ไหน ก็ต้องมี
ตลาดนัด เหมือนบ้านเราเลยค่ะ ผิดกันแต่ที่ของเค้าสะอาดกว่า ไม่มีขยะทั่ว
ไปหมด เหมือนบ้านเรา เขาใช้ถังขยะกันอย่างคุ้มค่าค่ะ

แก้ไขเมื่อ 08 พ.ย. 52 16:24:38

จากคุณ : เพื่อนคนไกล
เขียนเมื่อ : 8 พ.ย. 52 16:23:46

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com