Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

กุหลาบอังกฤษที่บ้านบานอีกแล้วค่ะ  

ตอนนี้ที่ออสเตรเลียเริ่มร้อนแล้วค่ะ อาทิตย์ที่แล้วเย็นๆ กับฝนตก อาทิตย์นี้ร้อน 30-35 องศาเกือบทุกวัน กุหลาบเลยบานกันใหญ่ พอร้อนจัดๆ ก็กลีบไหม้ไปเลย วันนี้ดิฉันเลยรีบเอาภาพมาลงให้ชมกัน ก่อนที่คลื่นความร้อนจะมาทำให้กุหลาบเฉาจนหมดสวน

พันธุ์ที่นำมาฝากชื่อ Alnwick Rose ค่ะ ดิฉันชอบตรงที่ทรงดอกเป็นถ้วยกลมๆ น่ารักดี แต่กลิ่นหอมอ่อนมากๆ ดมแรกๆ ว่าเหมือนกลิ่นดอก Sweet Violet หรือถ้านึกตามไม่ออก บอกว่าเหมือนแป้งเด็กจอห์นสันแล้วกันนะคะ พันธุ์นี้ตอนอากาศเย็นๆ สีจะเป็นชมพูเข้มหน่อยค่ะ พอร้อนสีจะซีดไปเลย

จากคุณ : Mrs Leo
เขียนเมื่อ : 10 พ.ย. 52 06:21:35

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com