Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ชวนน้องหมาทัวร์รถไฟไปทุ่งทานตะวัน  

พอดีได้คุยกับน้องที่เวบ www.ilovebeagle.com

ขออนุญาตข้ามเวบมาชวนนะคะ คุยกันนานแล้วค่ะว่าอยากพากันไปเที่ยวไม่ทะเลแบบขับรถใครรถมันไปกันไปเอง หรือ นั่งรถไฟก้ได้ เป็นแบบรวมครอบครัวหมา ทำนองเหมาตู้ค่ะ แบบเกรงจายคนที่เค้าไม่ได้อินเลิฟกับหมาอย่างเรา ๆๆ  

คุยกันๆไปมา เลยตกลงว่าไปทุ่งทานตะวันกันไหม พอดีช่วงเวลานี้ การรถไฟเค้าจะจัดเที่ยวทุ่งทานตะวันกันทุกปี เลยตกลงว่าไปทุ่งทานตะวันกันดีกว่า

เพื่อน ๆๆ เลยโทรไปที่การรถไฟ ถามเค้าว่า ปกติ 1 ตู้รับได้กี่คน เค้าบอกน่าจะ ประมาณ หนึ่งร้อยคน เลยบอกเค้าอยากพาเหล่าหมา ๆๆ ไปเที่ยวทุ่งทานตะัวันกันค่ะ แต่อยากเหมาตู้ เค้าบอกว่า ไม่ต้องเหมาก็ได้ แต่ตอนไปจองหรือซื้อตั๋วทีเดียว เราก็จะได้นั่งด้วยกัน และน้องหมาก็นั่งไปกับเราด้วยได้

แต่ต้องติดต่อเรื่องทำระวางหมาก่อน ส่วนเรื่องเวลานั้น ต้องรอให้ทานตะวันบานก่อน ซึ่งนั่นก้คือช่วงนี้ เค้าเริ่มจัดขบวนแรกวันที่ 7 พย ที่ผ่านมาค่ะ จนถึงเดือนมกรา โน่นแน่ะ

เราเลยคิดว่าวันไหนที่ทุกคนสะดวกกันน้อ

รายละเอียดของการรถไฟตามนี้เลยค่ะ http://www.railway.co.th/tour/tantawan/tantawan2552.asp

ทั้งนี้เราอยากชวนเพื่อน ๆๆ ต่างสายพันธุ์ไปด้วยค่ะ ไม่จำเป็นต้องบีเกิ้ลก้ได้ ไปสนุกสนานกันดีค่ะ

ตอนนี้ได้น้องนุช แม่ของน้องมอลลี่สาวสวย เอ๊ยหนุ่มหล่อ เป็นสปอนเซอร์ทำผ้าพันคอให้เด็ก ๆๆ ค่ะ และอาจจะมีปักชื่อของแต่ละตัวลงไป หรือ ปักอะไรสักอย่าง กำลังคิด ๆๆ ค่ะ แต่ส่วนนี้คงต้องออกค่าใช้จ่ายกันเองค่ะ

ยังไงเพื่อน ๆๆ พี่ ๆๆ น้อง ๆๆๆ มาลงคะแนนเสียงกันนะคะว่า อยากไปวันไหนกันบ้างและใครสนใจจะไปกันบ้างก้ติดต่อมาได้เลยค่ะ

โหวตวันตามนี้ค่ะ

1. วันอาทิตย์ที่ 29 พย

2. วันเสาร์ที่ 5 ธค

3. วันอาทิตย์ที่ 6 ธค

เรื่องการจองที่นั่งน้องดา แม่น้องเต้าเจี้ยวเป็นคนจัดการจองให้พวกเรา ๆๆ ค่ะ แล้วค่อยไปจ่ายให้น้องดาวันเจอกันเลยค่ะ

ตอนนี้หลายคนโหวตไปวันที่ 5 ค่ะ เนื่องจากเป็นวันหยุดของหลาย ๆๆ คนค่ะ แต่ตรงกับวันพ่อด้วยหลายคนอาจจะไม่สะดวก ยังไงลองดูนะคะ

ใครสะดวกใครว่างเชิญค่ะ รบกวนชวนกันไปเยอะ ๆๆ นะคะ ทุกสายพันธุ์เลยค่ะ

ตย ผ้าพันคอผืนงาม พร้อมนายแบบสุดสวยน้องมอลลี่ค่ะ

จากคุณ : mooaoun
เขียนเมื่อ : 10 พ.ย. 52 14:40:30

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com