Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

พวกเราคะ มาช่วยส่งพี่เค Micky_blue_sky ให้ไปสู่สุขคติ และให้กำลังใจบ้านขนมไทยด้วยค่ะ  

......... พี่เคคนดีของบ้านโพรงกระต่ายของเรา จากพวกเราไปแล้วค่ะ เมื่อวานนี้ขณะออกไปทำงานที่จังหวัดนครปฐม พี่เคหมดสติ และพี่เคก็ไม่หายใจ ไม่กลับมาค่ะ ทั้งๆที่ รพ ได้ช่วยอย่างเต็มที่

พี่แดงเพิ่งทราบข่าวก่อนเที่ยงคืน ด้วยความตกใจมากที่สุด ไม่คิดเลยว่าจะเกิดเรื่องแบบนี้ขึ้น.....

น้องเลิฟภรรยาของพี่เค ล็อกอิน love_net แม่ของกระต่ายทั้ง 7 ตัวผู้น่ารักแห่งบ้านขนมไทย ยังเข้มแข็งเมื่ออยู่กับพี่ในสาย

แต่ในใจนั้นเข้าใจดีอย่างสุดซึ้งว่า หัวใจนั้นได้สลาย แตกเป็นเสี่ยงๆ

พี่แดงกำลังคิดถึงวันงานกระต่าย กำลังคิดอยู่ว่าเร็วๆนี้จะได้เจอเืพื่อนๆสมาชิกบ้านโพรงฯอีก จะได้เจอเลิฟกับเคอีก

พี่คิดถึงบ้านนี้ผู้ช่วยเหลือในทุกๆงาน ทุกๆกิจกรรมของบ้านโพรงฯมาตลอดด้วยความเต็มใจ เสียสละ เป็นบ้านที่น่ารักอบอุ่น เรียกยิ้ม เสียงหัวเราะให้พวกเรามาตลอด...

พี่ขอแสดงความเสียใจอย่างสุดซึ้งกับครอบครัวของเคกับเลิฟด้วยนะคะ เป็นการสูญเสียคนดีของสังคม คนดีของครอบครัว และคนดีของบ้านโพรงกระต่ายคนหนึ่ง พี่จะไม่ลืมเคเลยค่ะ

พี่แดงไม่รู้จะกล่าวอะไรอีกต่อไปดี นอกจากอธิบายไม่ได้ว่าเสียใจขนาดไหน และคงไม่เท่ากับน้องเลิฟที่ต้องเผชิญกับความสูญเสียอยู่ในขณะนี้

พวกเรามาช่วยให้กำลังใจพี่เลิฟ น้องเลิฟ แม่เลิฟ กับครอบครัวขนมไทยของบ้านโพรงฯด้วยเถิดค่ะ

พี่แดงอยากบอกว่าไม่ว่าอะไรจะเกิดขึ้น พี่แดงและบ้านโพรงฯขอเป็นกำลังใจ และอยากให้น้องเข้มแข็ง เก็บเกี่ยวความทรงจำที่ดี ทุกๆวันๆที่เคยมีให้กันและกันนะคะ

พี่แดงต้องขออภัยเลิฟด้วยค่ะที่มาตั้งกระทู้บอกเพื่อนๆ เพราะในเวลานี้พี่เห็นว่าน้องต้องการกำลังใจเป็นอย่างมาก และอยากให้น้องรับรู้ว่าบ้านโพรงฯอยู่ข้างๆน้องเสมอนะคะ

ขอให้เคไปดี และมีความสุขค่ะไม่ว่าตอนนี้จะอยู่แห่งไหนก็ตาม

lovewhiterosewhiterosewhiteroselove

จากคุณ : แดงเร็กเก้บาร์
เขียนเมื่อ : 11 พ.ย. 52 03:47:56

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com