Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

- - เจ้าหมาเป็นโรคหัวใจ ต้มปลาให้ทานได้มั้ยคะ?? - -  

เจ้าเบบี๋อายุ 11 ปีเเล้วค่ะ พึ่งตรวจเจอไม่นานว่าเป็นลิ้นหัวใจรั่ว(ขั้นสุดท้ายเเล้วด้วย) เค้าทานอาหารยากมากๆๆๆ(อย่างนึงเพราะกรามไม่เท่ากัน ฟันบนกับล่างไม่สบกัน เป็นโรค growth hormone ผิดปกติตั้งเเต่เกิดค่ะ)

เคยให้เค้าลองทาน Hills(h/d) แล้ว แต่เค้าก็ไม่ค่อยทานค่ะ (บางทีก็แอบโรยไก่ต้ม/หมูต้ม/ปลาต้มลงไปเล็กน้อย เค้าก็จะเลือกเเต่อันที่โรยไว้...) ตอนนี้ก็เลยซื้อพวกเนื้อไก่/หมูมาต้มเอง+แครอทหั่นลูกเต๋าเล็กๆ ไม่ปรุงอะไรเลย คลุกให้ทานกับข้าวกล้อง ก็ทานค่ะ แต่ไม่อยากให้ทานพวกนี้มากไป เพราะตลอดชีวิตของเค้าก็ทานไก่(ย่าง)มาเยอะมาก พวกอาหารคนน่ะค่ะ ก็เลยซื้อปลาแซลมอน ปลาช่อนมาต้มให้เค้าทาน(ไม่ปรุงรสเลย) ยีๆคลุกกับข้าว เค้าก็ชอบนะคะ คงเพราะกลิ่นมันคาวด้วย

ปรกติน้องหมาเค้าทานปลาชนิดไหนได้บ้างคะ ที่ให้เเซลมอนกับปลาช่อนนี่โอเคมั้ยเอ่ย

แล้วรบกวนช่วยเเนะนำอาหารมีประโยชน์อย่างอื่นที่หมาโรคหัวใจทานได้ด้วยนะคะ(พวกผักด้วยนะคะ) ขอบพระคุณมากๆค่ะ

แก้ไขเมื่อ 11 พ.ย. 52 22:34:34

จากคุณ : missqwan
เขียนเมื่อ : 11 พ.ย. 52 22:33:44

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com