Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

............เปิดเคส.. น้องถ่าน (อุดมสุข27)...สังกัด บัญชีฉุกเฉิน....TT_____TT.............{แตกประเด็นจาก J8517958}  

ขออนุญาต..แตกประเด็นมานะคะ

และเปิดเคส..น้องถ่าน (อุดมสุข27)
น้องถ่านได้รับความเมตตา จากบัญชีฉุกเฉิน..ลูกสาว

จขกท.ได้ประสานงาน กับ บชฉฉ. ไว้ก่อน ที่จะมีการขึ้นกระทู้ปิดรับเคส
จึงอยากแจ้งให้ทราบค่ะ..

วันจันทร์ที่ 9 พ.ย.
จขกท. ได้ไปตามหา น้องถ่าน..ตามพิกัด ที่ได้ทราบจากกระทู้ก่อนหน้านี้
เดินตามหา อยู่ร่วมๆ 2 ชั่วโมง..ทั้งบริเวณนั้น และเลยไปถึงซอยอื่นๆ ระแวกนั้น..ก้อไม่เจอตัวค่ะ

จึงได้ไปถามกับแม่ค้า..ที่ อยู่ซอย อุดมสุข 30  ซึ่ง อยู่ตรงข้ามกับ อุดมสุข 27
โชคดี..ที่แม่ค้า ที่ จขกท. ไปถาม เป็นคนที่ให้ข้าว น้องถ่าน และ น้องหมาจร แถวๆนั้นกินค่ะ..

ได้ความว่า..น้องถ่าน (ชื่อนี้ พี่แม่ค้าเป็นคนตั้งให้ค่ะ) จะเดินข้ามไป ข้ามมา ระหว่าง สองซอยนี้ค่ะ..วิธีการข้าม ก้อโดยใช้ สะพานลอย ซึ่งอยู่ปากซอยพอดีค่ะ..กระพริบตา

เค้าจะเดินมาหา เวลา ที่เด็กๆนักเรียน เลิกเรียนกันค่ะ..มาขอข้าวกิน พอกินอิ่ม ก้อจะหายตัวไป ไม่ได้มาให้เห็นค่ะ..

จึงเป็นเหตุ ให้ จขกท. หาตัวเค้าไม่เจอนั่นเองหยอกเย้า

จขกท. จึงได้ขอความร่วมมือ จากพี่แม่ค้า..ว่า หากวันนี้ ได้เจอกับน้องถ่าน รบกวนช่วยกักตัวไว้ให้ สักคืนนึง..

และในวันรุ่งขึ้น จขกท. จะมารับ น้องถ่านไปหาหมอค่ะ

และในสามทุ่ม คืนนั้น ได้รับการติดต่อ มาว่า..จับตัวน้องถ่านได้แล้ว
ติดปัญหาที่ว่า..ไม่มีที่จะให้พักได้เลยค่ะ
ล่ามโซ่ไว้.. น้องถ่านก้อไม่ยอม ร้องโวยวายเสียงดังมากๆ เกรงใจ คนไม่รักสัตว์แถวๆนั้น คงจะโดนวางยากันแน่ๆ ทั้งคน ทั้งน้องหมา..
จะพาเข้าบ้าน.. ก้อจะโดน น้องหมา ที่บ้าน ร่วม 20 ตัว รุมกัดซะก่อน..

มีทางเดียว คือพาไปฝากไว้ที่คลินิค..ตกลงกันตามนั้นค่ะ smile

จากคุณ : i'mOk i'mcOoL
เขียนเมื่อ : 12 พ.ย. 52 02:09:40

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com