Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

เรื่องแค่นี้มันขี้หมา ถึงจะเจ็บสักเท่าไร ไม่ีมีหรอกน้ำตา...{แตกประเด็นจาก J8491373}  

สวัสดีครับ ทุกท่าน...
  หลังจากที่สองสามสัปดาห์ก่อน ผมได้มาโพสต์ถามเรื่องสุนัขโดนรถชน... วันนี้ผมก็ขอมารายงานความคืบหน้านะครับ...

จากที่บอกไปครับ ว่าหมาผมโดนรถชน เอ๊กซเรย์แล้วพบว่ากระดูกสันหลังเคลื่อนไปสองข้อ ทำให้ขาหลังสองด้านพิการ ไม่รู้สึก ไม่สั่งการใด ๆ ตอนนี้ก็ผ่านมาสองอาทิตย์เต็ม ๆ แล้วครับ หมาผมขาด้านหนึ่งรู้สึกว่ายังพอมีแรงอยู่บ้าง พอจะดึงกลับบ้างเวลาเอามือไปเขี่ย ๆ แต่หมามันก็ยังไม่ยอมเดินอยู่ดี...

เมื่อสัปดาห์ที่ผ่านมา ผมได้ลองเอาไปให้รพส.อีกแห่งหนึ่งตรวจครับ... คุณหมอก็ค่อนข้างจะเอาใจใส่มากกว่าที่ใหญ่แห่งแรกครับ... ได้ความว่า ถ้าจะผ่ากระดูกสันหลังคงต้องเอาเข้ากทม. และเลย 24 ชม.แล้วคงไม่ได้ผลมาก คำแนะนำของคุณหมอคือ คงต้องเลี้ยงไปทั้ง ๆ ที่พิการแบบนี้ คอยหัดกายภาพหมาให้มันออกแรงให้มากขึ้น... หมอเค้าก็สอนวิธีสวนทวารด้วยน้ำเกลือครับ... รวมถึงพยายามให้หมานอนพลิกไปมา...

ลองฟังเพลงประกอบไปด้วยนะครับ...

จากคุณ : ชายยอดนักทดลอง
เขียนเมื่อ : 13 พ.ย. 52 01:02:42

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com