Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

@@@@@@@@ กระทู้ขอโทษค่ะ ขอโทษค่ะ ทุกคน @@@@@@@@  

ขอโทษ  ขอโทษ และขอโทษจริงๆค่ะ   _/\_
ที่ตัวเราเองมัวแต่ก้มหน้า (เก็บเหรียญ) ตามหาเงาของลูกชาย ที่หายไป ที่ห่วงมากๆ ที่ได้วิ่งเล่นอยู่บนสวรรค์  จนลืมดูรอบตัวว่า เกิดอะไรขึ้นบ้าง  ปล่อยให้โลกหมุนรอบตัวเอง อยู่ซะนาน เลยจริงๆ ค่ะ  

พอหันกลับมามองอีกที..เรา..ได้กลายเป็นนกเพนกวิน เลี้ยงลูกเต้า ยั๊วะเยี๊ยะ ไปเสียแล้ว (นึกว่ายังเป็นแม่กระต่ายนะนี่)

วันนี้รู้ตัวแล้วค่ะ เราเองที่ผิด   เราเองที่เป็นตัวปัญหา ที่ทำให้ทุกคนต้องวุ่นวาย  จนทำให้โครงการถุงผ้าต้องเงียบหายไป
เราเองเลือกอันที่ 2 ค่ะ เพราะดูในโพล (ณ วันที่เลือก)  เห็นเป็นอันที่เลือกกันมากที่สุด  เพราะ ที่ว่า ถ้าไปเลือกอันอื่นก็คง ไม่ให้ซื้อ อยู่ดีค่ะ

แต่มาวันนี้ด้วยเหตุที่ว่า  เราเองก็ยังมีหนี้ และมีภาระ หน้าที่ ที่ต้องรับผิดชอบ.. ..มากอยู่  เพราะก็อยากให้เราเอง สามารถยืนได้อย่างยั่งยืน มั่นคงค่ะ  จึงคงยังแบกอะไรที่สะดวกเพิ่มมากไม่ได้ค่ะ (แต่ทำไมรู้สึกหนักจัง)

คุณแดงเร็กเก้บาร์   -  หนูต้องขอโทษ และขอบคุณพี่แดงจริงๆค่ะ  เห็นพี่แดง  ต้องปกป้องบ้านโพรงไม้ อยู่ทุกวันแล้วหนูปวดใจจริงๆค่ะ  หนูชอบอ่านที่พี่แดงโพสทุกวันค่ะ  มีบางช่วงที่พี่แดงเงียบๆไป ก็รู้สึกใจหายเหมือนกันค่ะ  เพราะหนูรู้สึกว่าคุณแดงฯมีส่วนคล้ายๆแม่ของหนูค่ะ  แม่หนูเค้าก็พูดตรงๆลุยๆแบบนี้ค่ะ หนูก็ได้จากเค้ามาครึ่งนึงค่ะ
บางครั้งที่คุณแดงดูดุๆ  แต่ทำให้หนูมีสติขึ้นนะคะ  เพราะความจริงใจที่ปากกับใจตรงกัน ที่คุณแดงมีให้ค่ะ ซึ่งหาได้ยากยิ่งจริงๆในโลกทุกวันนี้  เป็นกำลังใจให้นะคะ  เรื่องราวชีวิตของคุณแดงฯที่ถ่ายทอดออกมา ทำให้หนูเข้าใจชีวิตได้มากขึ้นจริงๆค่ะ  เป็นกำลังใจให้นะคะ (หนูอยากพูดคำนี้มาตั้งนานแล้ว  แต่กลัวว่า มันจะซึ้งเกินไปค่ะ)

พี่วิกกี้  -      หนูต้องขอโทษด้วยจริงๆนะคะ  ถ้าหนูทำอะไรไม่ดี พูดอะไรขวางๆค่ะ   หนูพอจะเข้าใจสิ่งที่พี่ตั้งใจดีนะคะ แต่ตัวหนูเองแหละ  ที่ออกจะแข็งๆหินมากๆค่ะ  เลยบางที ก็ไม่ค่อยจะเข้าใจสิ่งที่พี่หวังดีมาโดยตลอดค่ะ (แต่วันนี้พอซึ้งๆแล้วค่ะ เห็นแล้วค่ะเลยซึ้ง) ขอบคุณค่ะ  เป็นกำลังใจให้นะคะ

จากคุณ : luckycatty
เขียนเมื่อ : 19 พ.ย. 52 20:10:23

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com