Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

@@ Patchwork and Quit .. Easy totes and Birthday party @@  

สวัสดีค่ะ วันนี้เอางานง่าย (มากๆ) มาให้ดู

กำลังติดใจเจ้าจักรเย็บผ้าที่ไปถอยมาหลายเดือนแล้ว แต่ไม่ค่อยมีเวลาใช้ ช่วงนี้เลยหัดทำทุกอย่างด้วยจักรอยู่ค่ะ สวยบ้าง ไม่สวยบ้าง มาดูกันนะคะ

ใบแรก ใช้ผ้าคันทรีที่ซื้อมาเป็นแพ็คๆ (เค้าตัดเป็นชิ้นซัก ๑๒ คูณ ๑๒ เซนติเมตรเอาไว้ให้แล้ว) ไปฝึกเย็บจักรครั้งแรกที่บ้านป้าหนุ่ยค่ะ แถมยังขี้เกียจ เย็บเลย ไม่มีการตีเส้นอะไรทั้งนั้น คิดซะว่าเบี้ยวแบบอาร์ทๆ

เย็บแล้วก็กองไว้หลายเดือนค่ะ เพิ่งจะเอามาเย็บต่อจนเสร็จเมื่ออาทิตย์ที่แล้วนี่เอง

จากคุณ : Pattylala
เขียนเมื่อ : 29 พ.ย. 52 07:47:00

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com