Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ปีโป้ & โปเต้ อายุครบ 3 ขวบแล้วจ้า พวกป๋มมาขอคำอวยพรจากพี่ป้าน้าอา ปู่ย่าตายายและทุกๆ คนในบ้านโพรงกระต่ายด้วยนะครับ  

และแล้ววันนี้  (1 ธันวาคม 2552)  ปีโป้ & โปเต้ก็อายุครบ  3  ขวบแล้วจ้า  จะตั้งกระทู้วันที่  7  ธันวาคมเหมือนปีที่แล้วและปีที่อายุครบ 1 ขวบก็รู้สึกว่ามันช้าเหลือเกิน  อีกตั้ง  6  วันแน่ะ...ไม่ทันใจวัยรุ่น  อิอิ

ถ้าย้อนเวลาไปเมื่อ  2  ปีที่แล้ว  ตอนที่ปีโป้ & โปเต้อายุครบ  1  ขวบ  เราก็ได้ตั้งกระทู้ตั้งแต่ตอนที่ได้ปีโป้ & โปเต้ตลอดจนเรื่องราวต่างๆ ที่ผ่านมาในช่วงขวบปีนั้นไว้ในกระทู้นี้

http://topicstock.pantip.com/jatujak/topicstock/2007/12/J6103109/J6103109.html

จนมาถึงเมื่อปีที่แล้วที่ปีโป้ & โปเต้อายุครบ  2  ขวบ  เราก็ได้ตั้งกระทู้เพื่อทวงของขวัญ  เอ๊ย  ม่ายช่ายๆๆๆๆ  เพื่อมาขอคำอวยพรจากพี่ๆ เพื่อนๆ น้องๆ ทุกๆ คนในบ้านโพรงกระต่ายเช่นกันจ้า  ติดตามได้จากในกระทู้นี้นะคะ

http://topicstock.pantip.com/jatujak/topicstock/2008/12/J7295855/J7295855.html

และนับจากวันนั้นจนมาถึงวันนี้ปีโป้ & โปเต้ก็อายุครบ  3  ปีแล้ว  เวลาช่างผ่านไปไวมากมาย  ตลอดเวลาที่ผ่านมาก็มีเรื่องราวต่างๆ เกิดขึ้นมากมายเช่นกัน  อยากจะหยุดเวลาไว้ที่ตรงนี้จัง  ไม่อยากให้เวลาเดินต่อไปแล้ว...เพราะยิ่งเวลาเดินต่อไปเรื่อยๆ  มันก็หมายความว่าเวลาที่เราจะได้อยู่กับพวกเค้ามันลดน้อยลงไปเรื่อยๆ  อยากให้พวกเค้าอยู่กับเราได้นานๆ เป็นสิบหรือยี่สิบปีจังค่ะ...

และแล้วก็ได้เวลาอันเป็นฤกษ์งามยามดี....ขอเชิญพ่อแม่พี่น้อง  ปู่ย่าตายาย  ลุงป้าน้าอา  พี่ๆ เพื่อนๆ น้องๆ ทุกท่านในบ้านโพรงกระต่ายมาช่วยกันอวยพรวันเกิดให้ปีโป้ & โปเต้ด้วยนะคะ  

ใครจะให้ของขวัญปีโป้ & โปเต้ก็ไม่ว่ากันนะคะ  ยินดีและเต็มใจรับมากมายจ้า  อิอิ  (รังสีความงกแผ่กระจายแล้วเรา  555  ล้อเล่นนะคะ)

จากคุณ : JDT
เขียนเมื่อ : 1 ธ.ค. 52 13:34:05

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com