Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

(มือใหม่ตุ๊กตาถัก) ขอความช่วยเหลือค่ะ อ่านแพทเทิร์นหมีถักตัวโตแล้วงงค่ะ  

สวัสดีค่ะ...ก่อนอื่นขอแนะนำตัวและฝากเนื้อฝากตัวกับห้องงานฝีมือด้วยนะคะ
เพิ่งเริ่มหัดถักตุ๊กตามาได้เดือนนิดๆ..จากเคยได้แต่แอบชื่นชม และชื่นชอบอยู่ห่างๆ
ตอนนี้เริ่มถักได้บ้างเล็กน้อยถึงปานกลางค่ะ
สำเร็จเป็นตัวเป็นตนได้ 3 ตัวแล้วค่า... ^__^

เข้าเรื่องดีกว่าตอนนี้กำลังเปรี้ยวอยากถักหมีตัวโต
ตอนนี้ได้หัว ได้ตัวเรียบร้อยแล้วแต่ดันมาติดตรงขาหมีอ่ะค่ะ
แบบตามที่โพสนี้เลยค่ะ
ไม่เข้าใจตรงช่วง แถวที่ 14 - 19 ค่ะ
คือมันไม่ได้ยุบโซ่แต่อยู่มันก็ถักลดลงแล้วก็กลับไปกลับมา
เลยนึกภาพไม่ออกว่าจะต้องถักยังไง...
รบกวนรุ่นพี่ทั้งหลายในห้องนี้ช่วยแนะนำหน่อยนะคะ...ขอบคุณมากค่ะ
ถ้าถักเสร็จเมื่อไหร่..จะเอามาใช้ชมกันอีกทีนะคะ...

ปล. แพทเทิร์นก็หาเอาจากในห้องนี้ นานแล้ว คิดว่าคงมีคนเคยทำแล้ว
ยังไงรบกวนด้วยนะคะ....ขอบคุณอีกครั้งค่ะ... :)

จากคุณ : กู๊กกี้จัง
เขียนเมื่อ : 2 ธ.ค. 52 22:32:03

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com