Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ลองดูผักสวนครัวในกล่องโฟมของเราบ้างค่ะ  

ปลูกแต่ผักที่ปลูกง่ายๆค่ะ
มีปูเล่ กระเพรา โหระพา แล้วก็ตะไคร้ค่ะ
ทุกต้นเก็บผลิตภัณฑ์ไปกิน และแบ่งเพื่อนร่วมหอได้บ้างแล้วค่ะ

เมื่อก่อนปลูกอะไรก็ไม่ค่อยจะงามเลยค่ะ ซักพักก็เหี่ยวแล้วเฉาไป
เป็นเพราะดินถุงที่ซื้อมาใช้ มีแต่ขี้เถ้าแกลบ กับขุยมะพร้าว
ไม่มีสารอาหารอะไรให้ผักเลย
ก็เลยกลับไปหิ้วดินมาจากที่บ้านค่ะ แล้วเอามาผสมกัน
ทีนี้ปลูกแล้วค่อยอยู่ได้หน่อย
แถมเปลี่ยนจากรดน้ำด้วยน้ำประปา เป็นรดด้วยน้ำซักผ้า
ผักดูดีขึ้นมากเลยค่ะ แถมประหยัดน้ำด้วย

ปูเล่ แบ่งต้นเล็กๆที่งอกจากต้นใหญ่มาปลูกค่ะ
ปลูกง่ายมากเลย

จากคุณ : ije_ab
เขียนเมื่อ : 4 ธ.ค. 52 08:22:02

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com