Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

How to กระเป๋าน้อยๆหูรูด ใช้ได้สองด้านด้วยน้าาาาาาา (เหมาะกับแจกเป็นของขวัญปีใหม่นะคะ)  

สวัสดีค่ะ วันนี้ขอริอาจ นำเสนอ how to นะคะ

พอดีกระเป๋าใบนี้ เพื่อน order มา 1 โหล ไว้สำหรับใช้งานกิจกรรม
เค้าขอมา แค่กระเป๋าหูรูดธรรมดา
ไอ้เราก็ไม่รู้ นึกว่า จะนำไปแจก เลยพยายามคิด แต่คิดเท่าไหร่ ก็ได้แต่แบบหูรูดธรรมดา ใช้ได้ด้านเดียว แถมด้านใน ชายผ้าลุ่ยๆด้วย ไม่สวยแหงเลยค่ะ

เลยคุยกะพี่ตั๋น(ใจดี) พี่ตั๋นเลยนำเสนอแพทเทิร์นซึ่งอยู่ในหนังสือเล่มเล็กเล่มที่ 2 ที่ได้รับแจกในงาน Masako Workshop ล่าสุดค่ะ
จริงๆ ผิงก็ควรจะต้องได้นะคะ เพราะไปงานเหมือนกัน แต่ทำไมได้มาเล่ม 1 เล่มเดียวเท่านั้น แพทในเล่ม 2 นี้เลยไม่เคยผ่านตา เลยได้พี่ตั๋นช่วยเหลือค่ะ
ทั้งช่วยเย็บ(ใบแรก) ทั้งแปลภาษาญี่ปุ่น (ทั้งๆที่ไม่รู้จักภาษาญี่ปุ่นเลยอ่ะ อิอิ)

ผิงนั่งทำไป 2 ใบ รู้สึกว่า ไม่ยากเลย ถ้าเพื่อนๆคนไหน อยากทำของขวัญปีใหม่ หรือ ของชำร่วยแจก แต่ยังนึกไม่ออกว่าจะทำอะไร ผิงเลยขอนำเสนองานชิ้นนี้ พร้อมมี how to ง่ายๆให้ด้วยนะคะ
งานชิ้นนี้ใช้เวลาน้อย แต่ได้ผลงานที่น่ารักๆออกมา

เรามาดูวิธีทำกันดีกว่าเนอะ

จากคุณ : nongping0507
เขียนเมื่อ : 4 ธ.ค. 52 10:04:41

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com