Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

กระเป๋าเครื่องสำอางค์ควิลท์ใบเล็ก..จะขาย คิดราคายังงัยดีคะ($$)  

ตอนนี้เพิ่งหัดทำกระเป๋าควิลท์ได้ไม่นานค่ะ แล้วไม่แน่ใจว่าตัวเองจะคิดราคายังงัยดี อยู่เมกาค่ะ อยากรู้ว่าเพื่อนๆที่อยู่ที่เมกา ถ้าทำขายเนี่ย คิดว่าจะคิดตังค์ใบละเท่าไรดีคะถึงจะคุ้มค่าแรงเราอ่ะค่ะ เพราะผ้าส่วนใหญ่ที่ซื้อมาก็ราคาตั้งแต่ 2.44$-5.99$ ค่ะ ส่วนใหญ่ที่ซื้อจะราคา 4$ ต่อหลาค่ะ

กระเป๋ามินิคอสเมติค ขนาด 4" by 5" นิ้วค่ะ .. ตอนแรกจะขายใบละ 9$ แต่ญาติๆคัดค้านว่าน่าจะขายแพงกว่านี้ ซัก 13-15$ ค่ะ ก็กลัวว่าจะแพงไป แต่ก็ถ้าขายเก้าเหรียญก็กลัวจะขายถูกไปอ่ะค่ะ เพราะว่าต้องคิดให้ดีก่อนขายจริงค่ะ ตอนนี้เพื่อนๆญาติๆก็สั่งกันเข้ามาบ้าง ปั่นมือระวิงเลยค่ะ ใช้เย็บด้วยมือเป็นส่วนใหญ่ค่ะ ใช้จักรในส่วนที่ใช้ได้เพื่อประหยัดเวลา และได้จำนวนเยอะกว่าค่ะ

ส่วนซองมือถือเนี่ยคิดว่าจะขาย 6$ ดีไม๊คะ

ช่วยหน่อยนะคะ ต้องตัดสินใจเรื่องราคาให้ได้ค่ะ ก่อนส่งของถึงมือลูกค้า คนซื้อก็ดี๊ดีค่ะ ไม่ได้ถามราคาก่อนจะซื้อเลย เอาเท่าไรก็เอา

จากคุณ : ClayAnn
เขียนเมื่อ : วันพ่อแห่งชาติ 52 08:58:41

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com