Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ผัง (แพทฯ) การลดห่วงหมวกมะเฟืองร้อนๆ มาแล้วค่ะ  

ผังนี้เป็นลายด้านถูกนะคะ

หมายความว่า  ถ้าถักไม้นิตวงกลมก็ถักตามได้เลย
แต่ถ้าถักไม้ตะเกียบ ก็ต้องกลับลายเอาเอง

กลับลายยังไงเหรอ  ก็ แถวด้านถูก หรือแถวเลขคี่ 1, 3, 5  ไปเรื่อยๆ ให้ถักตามผังลาย ส่วนแถวที่เป็นด้านใน (ด้านผิด ) หรือแถวคู่  ถ้าสัญญลักษณ์บอกให้ถัก k ก็ให้ถัก p   ถ้าสัญญลักษณ์ บอกให้ถัก p ก็ถัก k  ค่ะ

ป.ล.  อย่าโกรธกันนะคะ  ที่ตอบช้า  ช่วงนี้งานเข้าค่ะ ทั้ง ย้ายสถานที่ทำงาน  เปลี่ยน function งาน ( วิ่งตามหาว่าเงาหัวตัวเองยังมีอยู่รึเปล่า )   ทางบ้านก็มีปัญหานิดหน่อย  คือถูกฟ้องล้มละลาย  ช่วงนี้เลยยุ่งจริงๆ ค่ะ

จากคุณ : ฮิปโปวดี
เขียนเมื่อ : 6 ธ.ค. 52 20:04:43

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com