Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

มาควิลท์กันเถอะ...บทที่8 การใช้walking foot กะ darning foot  

สวัสดีค่ะ ทุกๆ คน  ไม่รู้ว่าจะยังจำกันได้ไหมหนอ....
ขอบคุณน้องปาร์ที่หลังไมค์มาถามหากันนะคะ

หายไปนาน....ราวเดือนครึ่ง  หลังจากไปแคนาดา ต่อด้วยกรุงเทพ กลับมาถึงอาบูดาบี้  ไม่ได้มีเวลาเขียนบทเรียนเลย

แถมเป็นหวัด ชนิดนั่งแล้ว น้ำมูกไหลเป็นน้ำเปล่าเลย...ตลกมากๆ(ไม่เคยเป็นหนักขนาดนี้เลยค่ะ) ไปหาหมอกลับมา คุณลูกเป็นต่อ  รวมแล้วราว สิบวัน  กลัวกันทั้งบ้าน ว่าจะเป็นเจ้าหวัดตัวใหม่

ดีใจที่ตอนนี้หายแล้วค่ะ

หลังจากที่กลับจากกรุงเทพฯ ได้สัญญากับตัวเองไว้ว่า  ต่อแต่นี้ไปจะให้เวลากับครอบครัวและคนใกล้ตัว ให้มากกว่าเดิม  

จากที่เมื่อก่อนวันๆเอาแต่นั่งเย็บผ้า ออกแบบตุ๊กตา เล่นเนต ทำอะไรเพื่อความสนุกของตัวเอง จนไม่ได้สนใจเลยว่า สามีหิวข้าวรึเปล่า อยากทานอะไร (ถึงแม้ว่าเจ้าตัวจะเอ่นปากว่าไม่เป็นไร ดูแลตัวเองได้) แล้วไปโทรสั่งเบอร์เกอร์ พิซซ่า ทุกๆวัน  

ทำไมเราซึ่งเป็นภรรยา ปล่อยให้เป็นเช่นนี้หนอ

บ้านรก ก็ไม่ทำ  เอาเวลามาเย็บผ้า ทำนู่นนี่  แล้วรอคนทำความสะอาดมาทำ ทำไมเราแย่เช่นนี้หนอ

จากที่เคยนั่งดูทีวีกับสามีด้วยกัน  ก็ปล่อยให้เค้านั่งดูคนเดียว เราหนีมานั่งเย็บผ้า  ทำไมเราเป็นเช่นนี้หนอ

วันนึงจึงนึกขึ้นมาได้  หากวันไหน คนใกล้ตัว ที่เคยบอกว่าไม่เป็นไรๆ รู้สึกชินกับการที่ไม่มีเราอยู่ใกล้ๆ มันจะแย่ซักแค่ไหน  

อาจจะนอกเรื่องไปซักนิด แต่ก็ฝากเพื่อนๆไว้นะคะ  ทำอะไรทำได้ แต่ทำให้พอเหมาะพอควรจะดีกว่านะคะ  ก่อนที่อะไรๆจะสายเกินไป

เข้าเรื่องกันนะคะ   วันนี้จะมาพูดถึงเจ้า walking foot ที่ใครๆหลายคน เคยใช้ บางคนก็ไม่เคยใช้ (บางทีก็หาซื้อลำบาก  ร้านอาเฮียแถวบ้านก็ไม่รู้จัก)
มาดูกันว่าหน้าตาเป็นยังไง ใช้อย่างไร  เค้าว่ามันทำให้ผ้าไม่ย่นเวลาควิลท์จริงไหม  มันทำงานอย่างไร  แล้วควรจะซื้อมาใช้ไหม

มันมีหน้าตาแบบนี้ค่ะ

แก้ไขเมื่อ 14 ธ.ค. 52 17:36:27

แก้ไขเมื่อ 14 ธ.ค. 52 17:18:36

จากคุณ : รักแม่นะคะ
เขียนเมื่อ : 14 ธ.ค. 52 17:16:17

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com