Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ได้กระต่ายเต็มวัยมาค่ะ ไม่เคยเลี้ยงเลย ขอคำแนะนำหน่อยค่ะ  

จากที่เราวนเวียนอยู่ห้องแมว วันนี้ต้องมาขอความช่วยเหลือห้องนี้แล้วล่ะ

วันนี้น้าเราเค้าเอากระต่ายมาค่ะ แล้วมาโยนให้เราเลี้ยง ทำไงดี (ไม่รู้ข้อมูลเกี่ยวกะตัวเค้าเลย) มาอยู่บ้านเราวันนี้เช้าวันแรก คือวันที่สอง

ตอนนี้รู้แต่ว่าเค้าชอบกินแครอทมากๆ เพราะให้ผักกาด ข้าวโพด ฟักทอง แล้วก็แครอท เค้าเลือกแต่แครอทตลอดเลย เชื่องมากๆ ไม่ดุเลย

แต่ปัญหาตอนนี้คือ เค้าเป็นกระต่ายโตแล้วมั้งคะ ขนเหลืองตัวเหม็นฉี่มาเชียวอาบน้ำได้มั้ย แล้วกระต่ายควรจะอยู่ในที่ที่มีสภาพอากาศยังไง เราเอาเค้าไว้ในกรงหน้าบ้านค่ะ ไว้ในบ้านไม่ได้ มีทั้งหมาและแมว แต่ก็อีกละ...หน้าบ้านเราเป็นแม่น้ำ ลมพัดทิ้งวัน ....เค้าจะหนาวมั้ย และกระต่ายนี่ จำชื่อตัวเองได้มั้ยคะ

ที่่สำคัญ เรารู้สึกว่าเ้ค้าจะมีก้อนใต้คางด้วยล่ะค่ะ ยังไม่รู้ว่าเป็นก้อนลักษณะแบบไหน ยังไม่กล้าจับค่ะ เจอกันวันแรก...กลัวเค้างับเอา แนบรูปมา ไม่ค่อยชัดเท่าไร

จากคุณ : pink_satan
เขียนเมื่อ : 18 ธ.ค. 52 00:14:39

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com