Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

@> ... ของรางวัลจากคุณปุ้มครับ เดินทางมาถึงแล้วค่ะ ... @>{แตกประเด็นจาก J8665523}  

เนื่องจากตอนเช้ารีบออกมาทำงานแต่เช้า....
และนึกขึ้นได้ว่าลืมอะไรไปบางอย่าง

วันนี้พอถึงที่ทำงานแล้วก็รีบโทรบอกและกำชับกับมามี๊ให้ว่า
"คอยดูบุรุษไปรษณีย์ให้ด้วยนะคะ
เพราะว่าจะมีต้นไม้ส่งมาให้ ไม่อยากให้กลับไปค้างอยู่ที่ไปรษณีย์
กลัวต้นไม้ในกล่องจะม่อยซะก่อน"  

มามี๊รับปากว่าจะดูให้

ตอนบ่ายโทรกลับไปบ้านอีกครั้ง
ถามมามี๊ว่ามีพัสดุมาถึงมั่งไหม
ได้ความว่ามี "จากใครเนี่ยะ ชื่อวฯ....."  อิอิ  
ก็เลยบอกว่ารางวัลประกวดภาพในห้องต้นไม้ค่ะ bla  bla  bla ............ฮ่าฮ่าฮ่า

และวันนี้ตอนเย็นจึงรีบเคลียร์งาน ฝ่ารถติดในวันศุกร์กลับมาบ้าน
ฟังเพลงระหว่างรถติด แล้วก็นึกถึงกล่องต้นไม้จากคุณปุ้มครับ
ว่าจะบอบช้ำจากการขนส่งไหม ต้นไม้ข้างในจะเป็นอย่างไรกันบ้าง ????

และแล้วก็พบว่า.......................

แก้ไขเมื่อ 18 ธ.ค. 52 20:57:45

แก้ไขเมื่อ 18 ธ.ค. 52 20:55:31

จากคุณ : ดอกไม้หน้าฝน
เขียนเมื่อ : 18 ธ.ค. 52 20:54:34

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com