Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ในที่สุด ก็ได้หม้อแกงลิงน้อยมาแล้ว กลัวมันตายจัง วิธีเตรียมดินย้ายกระทาง ควรทำอย่างไรมั้งครับ[มือใหม่]แล้วก็อยากถาม...  

ซื้อมา 3 พะหน่อ น่ารัก มากมายเลยครับ เห็นหม้อน้อยๆแล้วก้มายิ้มกรุ้มกริ่ม

ใบประมาณ 2นิ้วได้อะครับ หม้อใหญ่ประมาณ ครึ่งนิ้ว ส่วน

ตัวหม้อยาวไล่เรี่ยกัน มี 9หมเอ พอดี หมอละ3ต้น

ผมซื้อมา จากคนขาย ที่อยู่ ในตลาด ซื้อมา ต้นมันเ็ล็กมากเลย น่ารักที่

สูดดดดดด นำมาลองเลี้ยงดู มาวันแรก คนขายบอกให้เลี้ยงกับมะพร้าวสับ

ผมก็ซื้อมะพร้าวสับ มารีบย้ายต้นมันมาปลูก ทันที โดนที่ เอา

ยกมาทั้งกระถางน้อยๆของมันกระเทาะ ออกจาก กระถาง มาใส่กระถางใหญ่

โดยกระถางใหญ่ไม่มีดินเลยมีแต่กาบมะพร้าวสับ มันจะตายไหมอะครับ

แล้ว ถ้าผมทำผิดประการใด ควรนำดินหรืออะไรไปผสม ให้มะพร้าวสับใหม่

เพลอลดน้ำแรงไปหม้อ มันแตกไปหม้อหม้อนึงแล้วอะครับ มันปริๆ

สงสารมัน จัง

จากคุณ : KewKaw
เขียนเมื่อ : 21 ธ.ค. 52 22:13:41

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com