Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

Applique กันมั้ยค้า  

แบบว่าเบื่องานหลัก(อาชีพทำมาหากิน)จังช่วงสัปดาห์นี้ วันนี้เลยตื่นมาพร้อมกับโปรเจคงานผ้าค่ะ นึกสนุกเลยลองทำเป็น ฮาวทูให้เพื่อนๆที่สนใจงานด้านนี้ ลองทำไปด้วยกันดู จริงๆแล้วไม่ค่อยถนัดฮาวทูเลยค่ะ กลัวว่าจะกลายเป็นฮาวทู่ (= ทู่เรส) น่ะค่ะ เพราะชอบทำงานไปเรื่อยๆ ทำให้ลืมถ่ายรูปเก็บไว้บ่อยๆ ถ้างานนี้ขาดคำอธิบายช่วงไหน หรือติดขัดล่ะก็ หลังไมค์มาได้เลยนะคะ

เริ่มยาวแระงั้นภาพแรกนี่ ดูภาพนต้นฉบับก่อนนะคะ (**งานนี้ดัดแปลงเป็นผ้ารองโน๊ตบุ๊คนะคะ จึงไม่มีช่องให้ใส่ของ เหมือนที่ต้นฉบับมีค่ะ)

แก้ไขเมื่อ 23 ธ.ค. 52 20:10:46

แก้ไขเมื่อ 23 ธ.ค. 52 16:57:58

จากคุณ : culcita
เขียนเมื่อ : 23 ธ.ค. 52 16:57:43

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com